forum

ภาษาไทย (Thai)

posted
Total Posts
761
show more
safe_osu
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
Iluhiwizel

safe_osu wrote:

Xen wrote:

พูดเหมือนไม่ค่อยจะเต็มใจเท่าไรนะคร้าปคุณ เซฟ ('-^ )b

ปล. ผมก้อไม่มีเวลาเล่นเหมือนกัน+คอมformatไหม่อีก คงไม่ได้เล่นยาวๆ
ซะงั้น ขอแก้หน่อย เต็มใจครับ ที่ผมบ่นก็แค่อยากมีเวลาว่างเฉยๆครับ
แหะๆ ตอบไวจังนะครับ ^^

ปล. ผมก้ออยากมีเวลาว่างเหมือนกันอะ TT.TT ไม่มีเวลาเล่นเลย อยากเล่นๆ

ปล. นั่งทำbeatmapมาให้ลองเล่นดูครับ (ขณะทำเล่นๆยังล่อไป3ชมเลย- -")

Heart Of Witch จิ้มโลด :twisted:
GolGate
Notzan ACT - Hellfire Mantle
viewtopic.php?f=10&p=152058

หวังว่าจะทำให้มันจบลงด้วยดี ;-;
vincerio
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
orioncomet

heartnetkung wrote:

มีเพลง ไทยออกมาอีกเพลงแล้วครับ !
http://osu.ppy.sh/s/7418
ชื่อเพลง ดูดู ของ neko jump ครับ
ไม่ใช่คนไทยสร้างซะด้วยซิ
อย่าลืมไปเล่นกันนะครับ ไปแย่งท๊อป40 ของ normal กานเต๊อะ!
ชื่อเพลงพิลึกยังไงไม่รู้สิ
ปล. 1ใน40แล้วเหมือนกัน >_<

-- พลอยเวลาว่างเยอะอ้ะ ส่วนมากไม่ค่อยได้อ่านหนังสือสอบหรอก ทำความเข้าใจสะมากกว่า เวลาว่างก็เลยเยอะ :D
ไม่ตงไม่ติวมันแล้ว มากงมาเก็งอะไรข้อสอบ สอบแต่ละครั้งไม่เหมือนกันเลยเชียว คนละแนวด้วยซ้ำบางครั้ง เหมือนกับไร้ประโยชน์เลยนะนี่ พอเวลาไปกวดวิชา - - )
( ใกล้สอบแล้วด้วย ทั้งgat pat กลางภาค ที่ รร.จะมีกีฬาสีแล้วด้วย lolz ให้เอาภาพมาฝากไหม =/ / /= เป็นโรงเรียนหญิงล้วนนะ *0*
ปีนี้ ม.6แล้ว เป็นสต๊าฟคาดว่าวุ่นวายและภาพเก็บตกๆหล่นๆคงเยอะน่าดูเชียว )
( ยัง ม.ปลายอยู่ก็งี้ล่ะ มีแต่งาน งานและงาน ถ้าทำเสร็จแล้วก็สบายที่สุดในโลกเลย ไม่มีกิจกรรมอะไรมาวุ่นวายมากนัก )

---- ฮ่ะๆ ยินดงยินดีอ่ะไรกัน ถ้าเซพคุงยังเล่นอยู่ก็คงจะไม่ได้หรอกจริงมั้ยนี่ - 3-)
heartnetkung
^
โห เวลาว่างเยอะจิง
ขนาดผมปิดเทอมอยู่ gat pat ก็ไม่มียังปั้มสู้ไม่ได้เลย ฮ่าๆ
ว่างๆไปแนะนำวิธีปั้มคะแนนในกระทู้ผมหน่อยสิคับ > <

ส่วนเรื่องภาพขอรบกวนด้วยคับ ฮ่าๆ :twisted:
จะว่าไปอยากให้ไทยมีชุดเล่นกีฬาเหมือนญี่ปุ่นจัง ^ ^"
vincerio
Iluhiwizel

มีเพลง ไทยออกมาอีกเพลงแล้วครับ !
http://osu.ppy.sh/s/7418
ชื่อเพลง ดูดู ของ neko jump ครับ
ไม่ใช่คนไทยสร้างซะด้วยซิ
อย่าลืมไปเล่นกันนะครับ ไปแย่งท๊อป40 ของ normal กานเต๊อะ!
อยากเล่นมั้งจังเลย :)
แต่ไม่มีเวลาเล่นซักที TT.TT
กว่าจะได้นั่งเล่นก้อล่อไปตี2-3 ละ- -"(หลังเดือนพ.ย.เมื่อไหร่ /me ก้อนั่งเล่นได้ทั้งวันละ :) )
orioncomet
หลุดอยู่นั่นแหล่ะฉัน T_T
จะคุยก็ไม่ได้คุย แง้ๆ จะอ่านเฉยๆยังไม่ได้เลย ฮือๆ T^T
msn ก็ยังอยู่ดี อีกเกมส์ที่เปิดขายของไว้ก็ยังไม่หลุด
ทำไมโอสึคุงหลุดได้หลุดดีแบบเน้ ไม่รักกันเลย!! :cry: :cry:
GolGate
อู้หนึ่งวัน ไปปราจีน มาอีกทีพรุ่งนี้บ่าย ;-;
Iluhiwizel

GolGate wrote:

อู้หนึ่งวัน ไปปราจีน มาอีกทีพรุ่งนี้บ่าย ;-;
/me ก็อู้เหมือนกัน แต่อู้ยาว เพราะโดนย้ายที่ทำงาน :cry:
Fize
illuminist
โห ไม่ได้เข้ามาตั้งนานแน่ะ ขอบ่นหน่อยละกัน = ="

มหาลัยกิจกรรมโคตรเยอะเลย กิจกรรมเสร็จกลับหอมาอาบน้ำแล้วนอนเลย

สวนชมรมพี่แกก็จะส่งผมไปกีฬามหาลัยด้วย งานหนักเลย

ตอนนี้ปิด5วันรวดหลังรับน้องขึ้นดอย แต่ก็ยังไม่วายต้องเตรียมกิจกรรมที่รุ่นพี่มอบหมายมาอีก

คนส่วนใหญ่ก็กลับบ้าน ร้านอาหารก็ปิดกันหมด เดินข้ามหอเป็นกิโลกว่าจะเจอซักร้าน

นึกเรื่องบ่นไม่ออกละ เดี๋ยวค่อยมาบ่นต่อละกัน

แสดงความยินดีกับอันดับหนึ่งของประเทศคนใหม่ด้วยนะครับ ' w')/*

edit: บ่นต่อนิดนึง

ไม่ได้เล่นนานเกิน เล่นเพลงระดับ4ดาวขึ้นไปไม่ได้แล้ว = ="
Fize
หุหุผมก็เคยเลิกไป4-5เดือนครับกลับมาเล่นก็ยัดแต่เพลงเถื่อนๆปรามาน3วันก็กลับไปเล่นได้เหมื่อนเดิมครับ

ตอนแรกๆจะไม่คุ้นเท่าไหร่แต่ไปๆมาๆเด๋วก็ได้= =ตายเยอะหน่อยครับ
GolGate
ขอพักซักนิดด้วย

จนกว่าผมจะสอบ GAT/PAT จบ (วันอาทิตย์นี้) จะ(พยายาม)ไม่แตะคอมเป็นการชั่วคราว

ทั้งพลอย อาร์ม และก็คนที่ทำ beatmap คนอื่นๆ ก็ช่วยๆ กันนะครับ ><
GrEaGaR

illuminist wrote:

โห ไม่ได้เข้ามาตั้งนานแน่ะ ขอบ่นหน่อยละกัน = ="

มหาลัยกิจกรรมโคตรเยอะเลย กิจกรรมเสร็จกลับหอมาอาบน้ำแล้วนอนเลย

สวนชมรมพี่แกก็จะส่งผมไปกีฬามหาลัยด้วย งานหนักเลย

ตอนนี้ปิด5วันรวดหลังรับน้องขึ้นดอย แต่ก็ยังไม่วายต้องเตรียมกิจกรรมที่รุ่นพี่มอบหมายมาอีก

คนส่วนใหญ่ก็กลับบ้าน ร้านอาหารก็ปิดกันหมด เดินข้ามหอเป็นกิโลกว่าจะเจอซักร้าน

นึกเรื่องบ่นไม่ออกละ เดี๋ยวค่อยมาบ่นต่อละกัน

แสดงความยินดีกับอันดับหนึ่งของประเทศคนใหม่ด้วยนะครับ ' w')/*

ไม่ได้เล่นนานเกิน เล่นเพลงระดับ4ดาวขึ้นไปไม่ได้แล้ว = ="
ขึ้นดอย? มช หรอคะ *-*
Iluhiwizel

จนกว่าผมจะสอบ GAT/PAT จบ (วันอาทิตย์นี้) จะ(พยายาม)ไม่แตะคอมเป็นการชั่วคราว

ทั้งพลอย อาร์ม และก็คนที่ทำ beatmap คนอื่นๆ ก็ช่วยๆ กันนะครับ ><
ช่วงนี้meไม่ค่อยได้เล่นเลยแหะT^T
เปิดได้เต็มที่ก็ irc (เกมเปิดไม่ได้เด๋วเขาว่า- -")
ตกดึกก็นั่งซุ่มbeatmapอย่างเดียว(เพราะวืดรุนแรง)

ปล. /me นั่งซุ่มทำbeatmap ขอดาวด้วยนะครับ^^~
orioncomet

สอบด้วย.. แต่ก็ยังเล่นอยู่(แต่น้อยมาก จนจิ้มวืดหมดแล้ว) = =

--- คิดถึงคิวคุง :(

------ อย่าลืมไปลองเล่นmapของพลอยนะ >.<
laikung0
orioncomet

laikung0 wrote:

^ไม่ค่อยน่าเชื่อถือ OXC
^
คนบ้า ไม่ค่อยน่าใส่ใจ :x
Iluhiwizel

orioncomet wrote:

^
คู่นี้นิ ทะเลาะกันเหมือนเดิมเลยนะ (ฮา) :)
laikung0

^
ขอบคุณครับที่ยังไส่ใจ (ถึงขนาดเม้นตอบเลย)
ขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขข
อย่ามาว่าผมบ้ามากละ กักไว้ก่อน
GolGate
สรุึปก็แอบมาเล่นเว็บก่อน ;-;

พรุ่้งนี้สอบ GAT PAT แล้ว kfalsdjflkagsjkfdnfklfa
orioncomet

^
ขอบคุณครับที่ยังไส่ใจ (ถึงขนาดเม้นตอบเลย)
ขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขข
อย่ามาว่าผมบ้ามากละ กักไว้ก่อน
^

บ้าที่สุดในโลกเลย :x
ู^
ทะเลาะกันกระหนุงกระหนิงดีจัง (ฮา) :lol:
vincerio
กำลัง ซึน อยู่สินะ... :lol:
orioncomet
ซึนคือ?

และheartnetkung ชื่ออะไรเนี่ย

ปล. 2คนด้านบนนี่ก็บ้าพอกัน >:(

ซึนคือ?

ปล. 2คนด้านบนนี่ก็บ้าพอกัน >:(
ชื่อต่อ งับป๋ม
มาจากบอร์ด tirkx
ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ขออธิบายเรื่องซึนให้ละกัน
ซึน(เดเระ) คือ อาการที่ปากไม่ตรงกับใจ
ตอนแรกๆจะเห็นเถียงกันตลอด ด่ากันตลอด
แต่สุดท้ายก็ลงเอยเป็นแฟนกัน

ส่วนลักษณะอาการของคนกำลังซึน
อ่า... ผมว่าคล้ายๆคนข้างบนนะ อย่างงี้เลย :?

vincerio wrote:

คิดเหมือนกันเลยแต่มะกล้าพูด ฮ่าๆๆๆ

ปล. แซวเล่นอย่าโกรธกันน้า~
Iluhiwizel
orioncomet

ซึนคือ?

ชื่อต่อ งับป๋ม
มาจากบอร์ด tirkx
ยินดีที่ได้รู้จักคับ
^ ยินดีที่ได้รู้จัก

ขออธิบายเรื่องซึนให้ละกัน
ซึน(เดเระ) คือ อาการที่ปากไม่ตรงกับใจ
ตอนแรกๆจะเห็นเถียงกันตลอด ด่ากันตลอด
แต่สุดท้ายก็ลงเอยเป็นแฟนกัน

ส่วนลักษณะอาการของคนกำลังซึน
อ่า... ผมว่าคล้ายๆคนข้างบนนะ อย่างงี้เลย :?

vincerio wrote:

คิดเหมือนกันเลยแต่มะกล้าพูด ฮ่าๆๆๆ

ปล. แซวเล่นอย่าโกรธกันน้า~
ไม่โกรธหรอก >>> :evil:
Iluhiwizel

แจ้งข่าวๆ
คะแนนรวมประเทศของไทยใกล้แซงอาเจนติน่าแล้ว !!

Argentina 42,943,270,310
Thai 42,425,556,940

ช่วยกันหน่อยน้า จะไล่ทันแว้ววววววว
( > <) b ~*
โดนทิ้งห่างแล้ว >//<)//*

Argentina 43,104,482,612
Thai 42,450,981,434

แต่ไม่เป็นไรห่างกันแค่ ไม่กี่ร้อยล้านเอง -.-)~ (พวกนี้มันปั้มเร็วแหะ)
สู้ๆครับ ' w ')//*
laikung0
^
^
^
พูดไรกันหรือครับไม่เข้าไจ ครับคำว่า ชึน
คือผมไม่ได้มาทางนี้นะครับเลยไม่เข้าไจ :shock:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รู้สึกเหมือนมีดจะเต็มหลังเลย :?
orioncomet
เบื่อข่าวไข้หวัด 2009..

( ที่โรงเรียนกลัวกันขนาดนี้ ทำไมไม่สั่งหยุดโรงเรียนไปเลย :( )
Iluhiwizel

เบื่อข่าวไข้หวัด 2009..

( ที่โรงเรียนกลัวกันขนาดนี้ ทำไมไม่สั่งหยุดโรงเรียนไปเลย :( )
อยากหยุดซินะ e_e จะได้ปั้ม Rank XD
vincerio
อยากปั้มเช่นกัน แต่ปัญหาคือไม่รุจาเล่นเพลงไรดี T T
เอาเพลงไรก็ได้เพราะๆ
Iluhiwizel
มีแต่คนที่มาจากบอร์ด ตุรกี แหะ ผมมาจาก pori งิ

รองานแคปค่อยไปขอเขาทีเดียว(แต่ ต้องเก็บตังแหะ ดูแล้ว 1,000+ ซื้อไอนู้นไอนี้ )

ปล. อยากป้มแต่ไม่มีเวลาเหมือนกันT^T
Estelle18

คิวคูงงงงงงงงงงงงงงงงงงง >W<~ นึกว่าหายไปไหน T^T เรียนหนักน่าดูเลยสินะ เอส ละ คิดถึง นึกว่าหายไปไหน ซะแล้ว
เข้ามา โพส เพราะ คิวคูงง เลยนะเนี่ย :)
pete2528

Estelle18 wrote:

คิวคูงงงงงงงงงงงงงงงงงงง >W<~ นึกว่าหายไปไหน T^T เรียนหนักน่าดูเลยสินะ เอส ละ คิดถึง นึกว่าหายไปไหน ซะแล้ว
เข้ามา โพส เพราะ คิวคูงง เลยนะเนี่ย :)
ไม่ได้เจอนานนึกว่าหายไปใหน -3-
สบายดีนะ แต่จากที่อ่านรู้สึกจะลำบากนิดๆ ฮ่ะๆ สู้ๆชีวิตมหาลัยหาซื้อไม่ได้ตามตลาดสดนะใช้ให้คุ้มค่า
show more
Please sign in to reply.

New reply