forum

ภาษาไทย (Thai)

posted
Total Posts
761
show more
laikung0
สวัสดีครับ
เกมนี้ทำไมมันเล่นยากเล่นเย็นจังครับ ♥3♥
อยากเล่นเก่งจัง
ใครมีเทคนิคอะไรก็บอกกันบางนะครับ
♥3♥ จุ๊บ
Iluhiwizel
^

^

ในที่สุด ไลคุง ก้อมาโพสซักทีน้า ^ ^ (หลังจากที่เขาชอบคุยกับตัวเอง ^ ^)

ปล. beatmap ผมได้เพิ่มมาอีกระดับแล้วครับ (หลังจากดองเกือบอาทิดเพราะไม่มีเวลา)

ลองโหลดดูได้ครับ ลิ้งอยู่ข้างล่างจิ้มโลด!(แต่เพลงยังไม่เสด+จังหวะไม่ตรง- -")
GrEaGaR
ไม่ได้เข้านานเหมือนกันฮะ วืดเช่นกัน 55

กะลังช่วงชิง rank อย่างบ้าระห่ำอยู่ -w-
heartnetkung
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
Iluhiwizel
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
orioncomet
นำAustralia แล้วพี่ไทยเรา ;)
[deleted user]
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ครับ Hi Hello I Am Beginner
indyinyou
ใครมี ทริค สปืนบ้างครับ ผมสปินทีไรหมดแรงกดทุกที T^T เวลา สปิน นี่ คลิกค้างไว้แล้ว หมุน ลูกกลมๆ ให้เป็นรูปวงกลมใช่ป่าว
หรือผมเข้าใจผิด :?
ปกติ ผมสปินเอา ผ่านให้มันเก็บคอมโบได้ต่อ หมุน ไม่เคยเกิน 2000 แต้ม- -
ควรฝึกสปินดี หรือ สปินพอกดคอมโบต่อดีกว่า ใครมีเพลงฝึกสปิน แนะนำทีก้ดีครับ
safe_osu

indyinyou wrote:

ใครมี ทริค สปืนบ้างครับ ผมสปินทีไรหมดแรงกดทุกที T^T เวลา สปิน นี่ คลิกค้างไว้แล้ว หมุน ลูกกลมๆ ให้เป็นรูปวงกลมใช่ป่าว
ปกติ ผมสปินเอา ผ่านให้มันเก็บคอมโบได้ต่อ หมุน ไม่เคยเกิน 2000 แต้ม- -
ควรฝึกสปินดี หรือ สปินพอกดคอมโบต่อดีกว่า ใครมีเพลงฝึกสปิน แนะนำทีก้ดีครับ
ใช้กด z หรือ x ค้างแทนการคลิกช่วยลดแรงได้เยอะครับ ส่วนใช้เมาส์หมุนก็หมุนเอาผ่านก็พอแล้วครับ
Micheal_old

safe_osu wrote:

indyinyou wrote:

ใช้กด z หรือ x ค้างแทนการคลิกช่วยลดแรงได้เยอะครับ ส่วนใช้เมาส์หมุนก็หมุนเอาผ่านก็พอแล้วครับ
หมุนเอาพอผ่านพอคับ คะแนนที่ได้จากคอมโบได้มากกว่าเยอะคับ
ตัวเลขที่บอก +1000 +2000 นี่คือคะแนนมันไม่คูณคอมโบอ่ะคับ
แล้วเวลาหมุน ถ้าผ่านแล้ว ปล่อยก่อนมันจะหมดซักนิดก็จะดีคับ แบบว่าหยุดพักนิดนึง
เตรียมหาตัวที่จะกดต่อไป แล้วแขนจาได้ผ่อนคลายนิดนึงด้วย

แต่ถ้าใช้เม้าปากกา หมุนเอามันไปเลยคับ พอหมุนเยอะๆแล้วรุสึกอินกับเพลงมากขึ้น ( > < ) b
indyinyou
ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะครับ ช่วงนี้ปวดข้อมือมาก เลยงดสักพัก :(
พึ่งไปนั่งดูคะแนน ในระดับประเทศมา
ไทย แซงออสเตรเลียแล้วสินะ เย่ๆ

อยากเห็นไทยอันดับดีๆจัง
เรามาช่วยกันหาทางช่วยคนอื่นอัพคะแนนกันดีมะคับ ^ ^
อยากเหนพวกผู้คร่ำหวอดในวงการมาช่วยกันสอน rookie
เอาแบบตั้งแต่นูบยันโปรไปเลย เพื่ออันดับประเทศเราจาได้หรูๆมั่ง > <
คิดว่าไงคับ มีใครสนใจบ้างมะเอ่ย ขอความเห็นทีนะคับ :)
vincerio
^
ไม่รู้รู้สึกดีใจแบบผมรึเปล่า เวลาเจอธงชาติไทยอยู่บนหน้า top 50 บนเว็ป...

/me ทำได้แค่ easy กะ normal :lol: :lol: :lol:
hard กะ insane ยกให้คนด้านบน~ :oops:
Iluhiwizel
อีกประมาณพันล้านก้อจะตาม Argentina ทันแล้ว >w<)b

/me ช่วยประเทศไม่ได้เลยTT.TT ไม่ได้เล่น 3วัน วืดได้อีก- -"

เล่นเพลงเกิน4ดาวไม่ได้เลย TT.TT เวลพุ่งแต่rankไม่เปลี่ยน - -"

ปล. มีม้ามืดที่ไหนก้อไม่รู้ แซงคุณเซฟแล้ว (สู้ๆเค้าคุณเซฟ)

vincerio wrote:

^
ไม่รู้รู้สึกดีใจแบบผมรึเปล่า เวลาเจอธงชาติไทยอยู่บนหน้า top 50 บนเว็ป...

/me ทำได้แค่ easy กะ normal :lol: :lol: :lol:
hard กะ insane ยกให้คนด้านบน~ :oops:
ถูกต้องเลยคร้าบบบ > < b
หลายเพลงที่กะลังไต่อันดับอยู่
ก็จะเหนคุณ siriru / vincerio คอยผมอยู่ เช่นเพลงฮารุฮิ

แอบดีใจเล็กๆล่ะ หุๆ
เพลงinsane บางเพลงอาจต้องส่งต่อให้คนบนสุดของหน้าแล้วกัน
ไปตั้งกระทู้แล้วนะคับ ช่วยๆมาตอบกันหน่อยน้างับ
safe_osu
มีคนแซงแล้วจริงๆด้วยแฮะ ขยันเล่นมากๆ มีเวลากันเยอะจริงๆ
ผมเรียนยังไม่ค่อยได้เรียนเลยครับ ทำแต่กิจกรรมและกิจกรรม :o

ขอแสดงยินดีกับที่ 1 คนใหม่ครับ แปะๆๆ
Iluhiwizel
พูดเหมือนไม่ค่อยจะเต็มใจเท่าไรนะคร้าปคุณ เซฟ ('-^ )b

ปล. ผมก้อไม่มีเวลาเล่นเหมือนกัน+คอมformatไหม่อีก คงไม่ได้เล่นยาวๆ
มีเพลง ไทยออกมาอีกเพลงแล้วครับ !
http://osu.ppy.sh/s/7418
ชื่อเพลง ดูดู ของ neko jump ครับ
ไม่ใช่คนไทยสร้างซะด้วยซิ
อย่าลืมไปเล่นกันนะครับ ไปแย่งท๊อป40 ของ normal กานเต๊อะ!
safe_osu
Iluhiwizel

safe_osu wrote:

Xen wrote:

พูดเหมือนไม่ค่อยจะเต็มใจเท่าไรนะคร้าปคุณ เซฟ ('-^ )b

ปล. ผมก้อไม่มีเวลาเล่นเหมือนกัน+คอมformatไหม่อีก คงไม่ได้เล่นยาวๆ
ซะงั้น ขอแก้หน่อย เต็มใจครับ ที่ผมบ่นก็แค่อยากมีเวลาว่างเฉยๆครับ
แหะๆ ตอบไวจังนะครับ ^^

ปล. ผมก้ออยากมีเวลาว่างเหมือนกันอะ TT.TT ไม่มีเวลาเล่นเลย อยากเล่นๆ

ปล. นั่งทำbeatmapมาให้ลองเล่นดูครับ (ขณะทำเล่นๆยังล่อไป3ชมเลย- -")

Heart Of Witch จิ้มโลด :twisted:
GolGate
Notzan ACT - Hellfire Mantle
viewtopic.php?f=10&p=152058

หวังว่าจะทำให้มันจบลงด้วยดี ;-;
vincerio
orioncomet

heartnetkung wrote:

มีเพลง ไทยออกมาอีกเพลงแล้วครับ !
ชื่อเพลง ดูดู ของ neko jump ครับ
อย่าลืมไปเล่นกันนะครับ ไปแย่งท๊อป40 ของ normal กานเต๊อะ!
ชื่อเพลงพิลึกยังไงไม่รู้สิ
ปล. 1ใน40แล้วเหมือนกัน >_<

-- พลอยเวลาว่างเยอะอ้ะ ส่วนมากไม่ค่อยได้อ่านหนังสือสอบหรอก ทำความเข้าใจสะมากกว่า เวลาว่างก็เลยเยอะ :D
ไม่ตงไม่ติวมันแล้ว มากงมาเก็งอะไรข้อสอบ สอบแต่ละครั้งไม่เหมือนกันเลยเชียว คนละแนวด้วยซ้ำบางครั้ง เหมือนกับไร้ประโยชน์เลยนะนี่ พอเวลาไปกวดวิชา - - )
( ใกล้สอบแล้วด้วย ทั้งgat pat กลางภาค ที่ รร.จะมีกีฬาสีแล้วด้วย lolz ให้เอาภาพมาฝากไหม =/ / /= เป็นโรงเรียนหญิงล้วนนะ *0*
ปีนี้ ม.6แล้ว เป็นสต๊าฟคาดว่าวุ่นวายและภาพเก็บตกๆหล่นๆคงเยอะน่าดูเชียว )
( ยัง ม.ปลายอยู่ก็งี้ล่ะ มีแต่งาน งานและงาน ถ้าทำเสร็จแล้วก็สบายที่สุดในโลกเลย ไม่มีกิจกรรมอะไรมาวุ่นวายมากนัก )

---- ฮ่ะๆ ยินดงยินดีอ่ะไรกัน ถ้าเซพคุงยังเล่นอยู่ก็คงจะไม่ได้หรอกจริงมั้ยนี่ - 3-)
^
โห เวลาว่างเยอะจิง
ขนาดผมปิดเทอมอยู่ gat pat ก็ไม่มียังปั้มสู้ไม่ได้เลย ฮ่าๆ
ว่างๆไปแนะนำวิธีปั้มคะแนนในกระทู้ผมหน่อยสิคับ > <

ส่วนเรื่องภาพขอรบกวนด้วยคับ ฮ่าๆ :twisted:
จะว่าไปอยากให้ไทยมีชุดเล่นกีฬาเหมือนญี่ปุ่นจัง ^ ^"
vincerio
Iluhiwizel

heartnetkung wrote:

อยากเล่นมั้งจังเลย :)
แต่ไม่มีเวลาเล่นซักที TT.TT
กว่าจะได้นั่งเล่นก้อล่อไปตี2-3 ละ- -"(หลังเดือนพ.ย.เมื่อไหร่ /me ก้อนั่งเล่นได้ทั้งวันละ :) )
orioncomet
หลุดอยู่นั่นแหล่ะฉัน T_T
จะคุยก็ไม่ได้คุย แง้ๆ จะอ่านเฉยๆยังไม่ได้เลย ฮือๆ T^T
msn ก็ยังอยู่ดี อีกเกมส์ที่เปิดขายของไว้ก็ยังไม่หลุด
ทำไมโอสึคุงหลุดได้หลุดดีแบบเน้ ไม่รักกันเลย!! :cry: :cry:
GolGate
อู้หนึ่งวัน ไปปราจีน มาอีกทีพรุ่งนี้บ่าย ;-;
Iluhiwizel

GolGate wrote:

อู้หนึ่งวัน ไปปราจีน มาอีกทีพรุ่งนี้บ่าย ;-;
/me ก็อู้เหมือนกัน แต่อู้ยาว เพราะโดนย้ายที่ทำงาน :cry:
Fize
illuminist
โห ไม่ได้เข้ามาตั้งนานแน่ะ ขอบ่นหน่อยละกัน = ="

มหาลัยกิจกรรมโคตรเยอะเลย กิจกรรมเสร็จกลับหอมาอาบน้ำแล้วนอนเลย

สวนชมรมพี่แกก็จะส่งผมไปกีฬามหาลัยด้วย งานหนักเลย

ตอนนี้ปิด5วันรวดหลังรับน้องขึ้นดอย แต่ก็ยังไม่วายต้องเตรียมกิจกรรมที่รุ่นพี่มอบหมายมาอีก

คนส่วนใหญ่ก็กลับบ้าน ร้านอาหารก็ปิดกันหมด เดินข้ามหอเป็นกิโลกว่าจะเจอซักร้าน

นึกเรื่องบ่นไม่ออกละ เดี๋ยวค่อยมาบ่นต่อละกัน

แสดงความยินดีกับอันดับหนึ่งของประเทศคนใหม่ด้วยนะครับ ' w')/*

edit: บ่นต่อนิดนึง

ไม่ได้เล่นนานเกิน เล่นเพลงระดับ4ดาวขึ้นไปไม่ได้แล้ว = ="
Fize
หุหุผมก็เคยเลิกไป4-5เดือนครับกลับมาเล่นก็ยัดแต่เพลงเถื่อนๆปรามาน3วันก็กลับไปเล่นได้เหมื่อนเดิมครับ

ตอนแรกๆจะไม่คุ้นเท่าไหร่แต่ไปๆมาๆเด๋วก็ได้= =ตายเยอะหน่อยครับ
GolGate
ขอพักซักนิดด้วย

จนกว่าผมจะสอบ GAT/PAT จบ (วันอาทิตย์นี้) จะ(พยายาม)ไม่แตะคอมเป็นการชั่วคราว

ทั้งพลอย อาร์ม และก็คนที่ทำ beatmap คนอื่นๆ ก็ช่วยๆ กันนะครับ ><
GrEaGaR

illuminist wrote:

โห ไม่ได้เข้ามาตั้งนานแน่ะ ขอบ่นหน่อยละกัน = ="

มหาลัยกิจกรรมโคตรเยอะเลย กิจกรรมเสร็จกลับหอมาอาบน้ำแล้วนอนเลย

สวนชมรมพี่แกก็จะส่งผมไปกีฬามหาลัยด้วย งานหนักเลย

ตอนนี้ปิด5วันรวดหลังรับน้องขึ้นดอย แต่ก็ยังไม่วายต้องเตรียมกิจกรรมที่รุ่นพี่มอบหมายมาอีก

คนส่วนใหญ่ก็กลับบ้าน ร้านอาหารก็ปิดกันหมด เดินข้ามหอเป็นกิโลกว่าจะเจอซักร้าน

นึกเรื่องบ่นไม่ออกละ เดี๋ยวค่อยมาบ่นต่อละกัน

แสดงความยินดีกับอันดับหนึ่งของประเทศคนใหม่ด้วยนะครับ ' w')/*

edit: บ่นต่อนิดนึง

ไม่ได้เล่นนานเกิน เล่นเพลงระดับ4ดาวขึ้นไปไม่ได้แล้ว = ="
ขึ้นดอย? มช หรอคะ *-*
Iluhiwizel

จนกว่าผมจะสอบ GAT/PAT จบ (วันอาทิตย์นี้) จะ(พยายาม)ไม่แตะคอมเป็นการชั่วคราว

ทั้งพลอย อาร์ม และก็คนที่ทำ beatmap คนอื่นๆ ก็ช่วยๆ กันนะครับ ><
ช่วงนี้meไม่ค่อยได้เล่นเลยแหะT^T
เปิดได้เต็มที่ก็ irc (เกมเปิดไม่ได้เด๋วเขาว่า- -")
ตกดึกก็นั่งซุ่มbeatmapอย่างเดียว(เพราะวืดรุนแรง)

ปล. /me นั่งซุ่มทำbeatmap ขอดาวด้วยนะครับ^^~
orioncomet

สอบด้วย.. แต่ก็ยังเล่นอยู่(แต่น้อยมาก จนจิ้มวืดหมดแล้ว) = =

--- คิดถึงคิวคุง :(

------ อย่าลืมไปลองเล่นmapของพลอยนะ >.<
laikung0
orioncomet

laikung0 wrote:

^ไม่ค่อยน่าเชื่อถือ OXC
^
คนบ้า ไม่ค่อยน่าใส่ใจ :x
Iluhiwizel

orioncomet wrote:

laikung0 wrote:

^ไม่ค่อยน่าเชื่อถือ OXC
^
คนบ้า ไม่ค่อยน่าใส่ใจ :x
คู่นี้นิ ทะเลาะกันเหมือนเดิมเลยนะ (ฮา) :)
show more
Please sign in to reply.

New reply