forum

สำคัญมาก! ห้ามสมัครไอดีเกินกว่าหนึ่งอันนะครับ

posted
Total Posts
63
show more
l2aynar01
รับทราบครับ
orioncomet
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
vincerio
อ่าว งานเข้าสิแบบนี้ - 3 -''

พอดีใช้คอมกะพี่สาวอ่ะครับ - -''

ตอนแรกผมเล่นก่อนแล้วเจ๊แกเล่นตาม...
หลังๆ อาเจ๊แกเอา id ผมไปทดสอบเพลงก่อน แล้วพอเล่นดีค่อยกลับไปเล่น id ตัวเอง -___-'' ( ออกแนวเลว )
แบบนี้จะเข้าข่ายรึเปล่านะ...
pete2528
ผมโดนเต็มๆสิเนี้ย ยอมรับว่ามี 2 ไอดีๆอันที่ตอบน้เป็นไอดีหลัก ส่วนอีกไอดีก็ใว้อำเพื่อนๆเล่นไม่ได้เล่นจริงจังอะไร :)

ไอดีหลัก pete2528
ไอดีรอง peteai

แล้วถ้าหากต้องการทำตามกฎ ผมจะต้องทำยังไงกับไอดีรองบ้าง ลบทิ้ง ปล่อยใว้เฉยๆ หรือแจ้ง admin ให้ลบ

ถ้าไอดีหลักโดนแบนจริงๆ คงเศร้าน่าดู แ่ต่เกมนี้อยู่ที่ฝีมือ XD ไม่เหมือนเกมออนไลน์ทั่วไปที่เก็บเวลให้เยอะๆแล้วเก่ง
Topic Starter
Kharl
คุณ vincerio:
เสี่ยงอยู่เหมือนกันครับ ยังไงก็ pm ชื่อไอดีของคุณกับพี่สาวมาก่อนก็ได้ครับ ผมจะได้ไปแจ้งทีมงานที่รับผิดชอบเรื่องนี้ให้ แต่ก็รบกวนช่วยบอกพี่สาวพยายามเลิกใช้ไอดีปนกันด้วยครับ เพราะข้ออ้างว่าเป็นไอดีญาติพี่น้องนี่ใช้กันบ่อยมาก กลัวทีมงานคนอื่นเขาจะหาว่าเหตุผลฟังไม่ขึ้นน่ะครับ

คุณ pete2528:
ถ้าจะว่ากันตามกฎจริงๆ ก็ให้แจ้งไอดีรองที่อยากให้ลบกับทางทีมงานครับ
vincerio
รับทราบครับ =w=''

ผม id ; vincerio ครับ
พี่สาว id ; HANAHANA ( ประวัติดีซะ เพราะชอบเอาไอดีผมไปทำอะไรเสื่อมๆ... )
tarbukii
รับทราบครับ =w=

ผมสมัครไอดีเดียวอยู่เลย เหอะๆ

อย่างไงก็ขอบคุณละกันนะครับ
poypk
รับทราบพะยะคะ

id เดี่ยวนี่แหละ พี่น้องข้าเจ้าไม่เล่น
nut028799982
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
illuminist

nut028799982 wrote:

รับทราบคับ

และสวัสดีทุกท่านคับ ผม ณัฐ น้องใหม่คับ
ไปแนะนำตัวในกระทู้หลักดีกว่ามั้ยครับ

มีเบอร์โทรแถมมาด้วยแฮะ เดี๋ยวว่างๆโทรไปแบล็คเมล์ xD
Onizuki
เข้ามารับทราบครับ
benzvp
รับทราบครับก็ไม่รู้จะเล่น2ไอดีทำไมนอกจากจะสมัครเนียนหลอกคนอื่น
เพราะประวัติเกมส์น้เน่าขนาดไหนไม่ต้องเล่นใหม่ก็ดีได้ ;)
Haramati
ของฮาระ

เล่นมาเน่า ช่างมัน

เพราะอันดับก็พุ่งโหดแล้วค่ะ= w =)b

(ฟิตอีกหน่อยก็็พุ่งอีกแหละึค่ะ)
Aizone
*w* รับทราบครับ !?

เพิ่งเร่นวันนี้ครับ !?
orioncomet
เด็กใหม่ทั้งหลาย กรุณาเคารพกฏ กติกา และ มารยาทสังคมสาธารณะด้วย

กรุณาอย่าเอานิสัยเดิมๆในเกมส์อื่นๆที่คุณเคยเล่นมาใช้

ส่วนเรื่องใครที่ถามเกี่ยวกับว่าเปลี่ยนชื่อได้มั้ย: ขอตอบว่าไม่ได้

และใครที่สมัครหลายๆไอดี ระวังโดนแบนยก ISP ถ้าไม่รู้จักว่า ISP คืออะไรไปถาม http://www.Google.co.th

แล้วก็กรุณาอ่านเวลาคุณสมัครด้วย ไม่ใช่สักแต่ว่าข้าจะสมัคร

Ps. และโปรดอย่าคิดว่าไม่มีใครรู้การกระทำของคุณ =___= มันไม่เนียนหรอกนะ
ฉันเนี่ยหล่ะที่รู้ เห็นIPมาหมดและ ถาม pete2528 ได้เลย รายนั้นโดนบ่อยมาก

pete2528

orioncomet wrote:

Ps. และโปรดอย่าคิดว่าไม่มีใครรู้การกระทำของคุณ =___= มันไม่เนียนหรอกนะ
ฉันเนี่ยหล่ะที่รู้ เห็นIPมาหมด
และ ถาม pete2528 ได้เลย รายนั้นโดนบ่อยมาก[/color]
พลอยมีกุมารทอง กุมารทอง กุมารทอง ถามอะไรตอบได้
ระวังใครทำตัวไม่ดีกุมารทองพลอยเข้าฝันนะเออ

:lol: :lol:
orioncomet
^
แก่แล้ว เพ้อเจ้อ
Cyril Scarlet
ปลื้มมมม

75 โหวด ยัง 9.8 อยู่ >w<
orioncomet

S i R i R u wrote:

ปลื้มมมม

ละมันเกี่ยวไรกับกระทู้นี้หล่ะนาย =w='
เข้าผิดกระทู้ -3-

คิดว่า จิ้ม ทู้ เพลงพลอย (´Д`) =3

แก่แระเมา
hypernationdj
รับทราบครับผม.....
*เล่นอ่อนๆ หน่อย เล่นได้แต่ Easy ยังมีเวลาอัพฝีมืออีกเยอะ.....
DJPop

S i R i R u wrote:

ปลื้มมมม

อิจฉาชิบ

ทำแมพมาเกือบ 2 ปีไม่เคยได้แบบนี้ :cry: :cry: :cry:
หุหุ ^^ ~

127 แต่ยังรอดอยู่ที่ 9.8 >w<
Estelle18
DJPop เจอคู่ปรับ ซะแล้ว xD
orioncomet
เลิกคุยเรื่องนี้ในนี้ได้แล้ว

ไม่ต้องมาตอบแนวว่า "รับทราบ" ต่อจากเรปของพลอยด้วย =________=
Kharl
รับแซ่บ :D
poypk

Kharl wrote:

55555 ไม่รับทราบแต่รับแซ่บ (เจอพลอยซึนใส่ แซ่บแน่ กร๊ากกกกกก)
orioncomet
กานต์คุงกับพี่โป้ยบ้าที่สุดในโลกเลย อุส่าไม่มาต่อจากกานต์คุงแล้วนะ! :evil: :evil:

orioncomet wrote:

เลิกคุยเรื่องนี้ในนี้ได้แล้ว

ไม่ต้องมาตอบแนวว่า "รับทราบ" ต่อจากเรปของพลอยด้วย =________=

Kharl wrote:

/me กัดคอกานต์คุง
Iluhiwizel
ล็อกกระทู้เลยไม่ดีกว่าเรอะ =w="

ปั้มเนี่ยนๆ แล้วก้อจากไป ~*
fonchocolate
ขอบคุณมากค่ะ
จะจำไว้สำหรับในอนาคตละกัน เผื่อๆ :)
satapon148
มารับทราบแล้วก็ขอถามด้วยครับว่า
id ของผม 1 id แต่ว่าเล่นกันทั้ง พี่ทั้งผมทั้ง น้องนี่เป็นอะไรไหมครับ
DJPop

satapon148 wrote:

มารับทราบแล้วก็ขอถามด้วยครับว่า
id ของผม 1 id แต่ว่าเล่นกันทั้ง พี่ทั้งผมทั้ง น้องนี่เป็นอะไรไหมครับ
ไม่เป็นไรครับ
bufo
เรียนถามคะ

คือว่าเพื่อน ลืม password ID ของตนเองอะคะ
เนื่องจากไม่ได้เล่นนาน แล้วเพื่อนบอกว่าอยากกลับมาเล่นใหม่ แต่ลืม password ของตนเอง

จะพอมีวิธีแก้ปัญหามั๊ยอะคะ?
Kharl

bufo wrote:

เรียนถามคะ

คือว่าเพื่อน ลืม password ID ของตนเองอะคะ
เนื่องจากไม่ได้เล่นนาน แล้วเพื่อนบอกว่าอยากกลับมาเล่นใหม่ แต่ลืม password ของตนเอง

จะพอมีวิธีแก้ปัญหามั๊ยอะคะ?
ทำตามนี้เลยครับ:
1. ไปที่หน้าเวบไซต์ osu! สังเกตว่าตรงด้านขวาของช่องที่ให้กรอก password จะมีเครื่องหมายคำถาม (?) อยู่ ให้คลิกที่เครื่องหมายคำถาม
2. ในหน้าจอถัดมา ให้กรอก username กับ e-mail ที่ใช้สมัครไอดีของที่นี่
3. เข้าไปที่อีเมล์ของตัวเอง คลิก link ในอีเมล์ที่ส่งไปให้จากระบบของ osu!
4. กลับมาที่หน้าเวบ osu! ให้ login โดยใช้ password ที่อยู่ในอีเมล์ที่ส่งไปให้
5. เมื่อ login ได้แล้ว อย่าลืมเข้าไปเปลี่ยน password ผ่านทางหน้าเวบในส่วน Settings -> Profile -> Edit account settings
กรอก e-mail ที่ใช้อยู่ในช่อง E-mail address กับ Confirm e-mail address
กรอก password ที่อยากใช้ในช่อง New password กับ Confirm password
กรอก password ที่อยู่ในอีเมล์ในช่อง Current password แล้วคลิก Submit ครับ
bufo
ขอบพระคุนมากคะ

เพื่อนโล่งอกขึ้นเยอะเลยคะ แหะๆ ^^"
bufo
ความเห็นจิงเห็นกระทู้นี้นานแล้วคะ แต่พอมาอ่านดีๆ พบว่าตรวจจาก IP เลยอยากปรึกษาคะ

คุณ Kharl คะแล้วถ้าเพื่อนสั่งให้เรามาเล่น ไอดี เพื่อนล่ะคะ เปนไรรึป่าวอะคะ -*-

เพราะ up rank ไปให้หลายคนแล้วคะ

แต่ e-mail ใคร e-mail มันจิงๆ คะ แต่ละคนมีเพียง ID เดียวคะ ^^"
Kharl

bufo wrote:

ความเห็นจิงเห็นกระทู้นี้นานแล้วคะ แต่พอมาอ่านดีๆ พบว่าตรวจจาก IP เลยอยากปรึกษาคะ

คุณ Kharl คะแล้วถ้าเพื่อนสั่งให้เรามาเล่น ไอดี เพื่อนล่ะคะ เปนไรรึป่าวอะคะ -*-

เพราะ up rank ไปให้หลายคนแล้วคะ

แต่ e-mail ใคร e-mail มันจิงๆ คะ แต่ละคนมีเพียง ID เดียวคะ ^^"
ว่ากันตามจริงมันก็ไม่ถูกนะครับ ถ้าเพื่อนคุณไปทำอะไรเสื่อมเสียเข้า ทีมงานเช็ค IP ดู ระวังคุณจะโดนด้วยนะครับ

ตัวใครตัวมันดีกว่าครับ ยังไงซะเกมนี้ rank สูงๆไปก็ใช่ว่าจะได้ไอเท็มหรือสิทธิพิเศษใหม่ๆซะหน่อย
bufo
แปลว่าเราก้องานเข้าเต็มที่เลยสินะคะ ดีที่มาถามทันนะคะ ขอบคุน คุณ Kharl มากนะคะ

ถ้ายกเลิกการเล่นให้เพื่อนๆ เราจะพ้นข้อครหาขึ้น List ได้หรือมั๊ยคะ TTT^TTT
Kharl

bufo wrote:

ถ้ายกเลิกการเล่นให้เพื่อนๆ เราจะพ้นข้อครหาขึ้น List ได้หรือมั๊ยคะ TTT^TTT
ปล่อยทิ้งไว้สักพักนึง log การเข้าใช้ account ก็จะหายไปเองครับ (แต่ก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันครับ)
jpplus
บ้านมีน้อง 2 คนอะสมัครเยอะจพโดนไหมนี่
show more
Please sign in to reply.

New reply