forum

สำคัญมาก! ห้ามสมัครไอดีเกินกว่าหนึ่งอันนะครับ

posted
Total Posts
63
show more
bufo
เรียนถามคะ

คือว่าเพื่อน ลืม password ID ของตนเองอะคะ
เนื่องจากไม่ได้เล่นนาน แล้วเพื่อนบอกว่าอยากกลับมาเล่นใหม่ แต่ลืม password ของตนเอง

จะพอมีวิธีแก้ปัญหามั๊ยอะคะ?
Topic Starter
Kharl

bufo wrote:

เรียนถามคะ

คือว่าเพื่อน ลืม password ID ของตนเองอะคะ
เนื่องจากไม่ได้เล่นนาน แล้วเพื่อนบอกว่าอยากกลับมาเล่นใหม่ แต่ลืม password ของตนเอง

จะพอมีวิธีแก้ปัญหามั๊ยอะคะ?
ทำตามนี้เลยครับ:
1. ไปที่หน้าเวบไซต์ osu! สังเกตว่าตรงด้านขวาของช่องที่ให้กรอก password จะมีเครื่องหมายคำถาม (?) อยู่ ให้คลิกที่เครื่องหมายคำถาม
2. ในหน้าจอถัดมา ให้กรอก username กับ e-mail ที่ใช้สมัครไอดีของที่นี่
3. เข้าไปที่อีเมล์ของตัวเอง คลิก link ในอีเมล์ที่ส่งไปให้จากระบบของ osu!
4. กลับมาที่หน้าเวบ osu! ให้ login โดยใช้ password ที่อยู่ในอีเมล์ที่ส่งไปให้
5. เมื่อ login ได้แล้ว อย่าลืมเข้าไปเปลี่ยน password ผ่านทางหน้าเวบในส่วน Settings -> Profile -> Edit account settings
กรอก e-mail ที่ใช้อยู่ในช่อง E-mail address กับ Confirm e-mail address
กรอก password ที่อยากใช้ในช่อง New password กับ Confirm password
กรอก password ที่อยู่ในอีเมล์ในช่อง Current password แล้วคลิก Submit ครับ
bufo
ขอบพระคุนมากคะ

เพื่อนโล่งอกขึ้นเยอะเลยคะ แหะๆ ^^"
bufo
ความเห็นจิงเห็นกระทู้นี้นานแล้วคะ แต่พอมาอ่านดีๆ พบว่าตรวจจาก IP เลยอยากปรึกษาคะ

คุณ Kharl คะแล้วถ้าเพื่อนสั่งให้เรามาเล่น ไอดี เพื่อนล่ะคะ เปนไรรึป่าวอะคะ -*-

เพราะ up rank ไปให้หลายคนแล้วคะ

แต่ e-mail ใคร e-mail มันจิงๆ คะ แต่ละคนมีเพียง ID เดียวคะ ^^"
Kharl

bufo wrote:

ความเห็นจิงเห็นกระทู้นี้นานแล้วคะ แต่พอมาอ่านดีๆ พบว่าตรวจจาก IP เลยอยากปรึกษาคะ

คุณ Kharl คะแล้วถ้าเพื่อนสั่งให้เรามาเล่น ไอดี เพื่อนล่ะคะ เปนไรรึป่าวอะคะ -*-

เพราะ up rank ไปให้หลายคนแล้วคะ

แต่ e-mail ใคร e-mail มันจิงๆ คะ แต่ละคนมีเพียง ID เดียวคะ ^^"
ว่ากันตามจริงมันก็ไม่ถูกนะครับ ถ้าเพื่อนคุณไปทำอะไรเสื่อมเสียเข้า ทีมงานเช็ค IP ดู ระวังคุณจะโดนด้วยนะครับ

ตัวใครตัวมันดีกว่าครับ ยังไงซะเกมนี้ rank สูงๆไปก็ใช่ว่าจะได้ไอเท็มหรือสิทธิพิเศษใหม่ๆซะหน่อย
bufo
แปลว่าเราก้องานเข้าเต็มที่เลยสินะคะ ดีที่มาถามทันนะคะ ขอบคุน คุณ Kharl มากนะคะ

ถ้ายกเลิกการเล่นให้เพื่อนๆ เราจะพ้นข้อครหาขึ้น List ได้หรือมั๊ยคะ TTT^TTT
Kharl

bufo wrote:

ถ้ายกเลิกการเล่นให้เพื่อนๆ เราจะพ้นข้อครหาขึ้น List ได้หรือมั๊ยคะ TTT^TTT
ปล่อยทิ้งไว้สักพักนึง log การเข้าใช้ account ก็จะหายไปเองครับ (แต่ก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันครับ)
jpplus
บ้านมีน้อง 2 คนอะสมัครเยอะจพโดนไหมนี่
bufo
ใช้ ID เดียวแล้วแบ่งกันเล่นก็ได้คะ
Cyril Scarlet

jpplus wrote:

บ้านมีน้อง 2 คนอะสมัครเยอะจพโดนไหมนี่
เรื่องนั้นแจ้งคุณ Kharl , ทีมงาน หรือ ชัวๆก็ peppy ไว้ล่วงหน้าจะไม่มีปัญหาเวลาโดนพบเห็น

Inferior wrote:

ผมกับน้องเล่นเครื่องเดียวกันสลับกันล็อกอินนี่เขาจะคิดว่ามี 2 ไอดีรึเปล่าน้อ =w=;

ตอนแรกน้องมันไม่ยอมสมัคร บอกเล่นไม่บ่อย แล้วก็มาทำ % ผมลดฮวบเลย :(

พอมันเล่นดีขึ้น มันก็ไปสมัครไอดีตัวเอง แล้วไอ้ที่ทำของตูลดฮวบไว้ล่ะเฮ้ย มารับผิดชอบก่อนเซ่ :x

แล้วบางทีผมก็เอาไอดีผมไปเล่นที่บ้านแฟนด้วย (ทุกครั้งที่ไปบ้านแฟนนั่นแหละ)
แต่แฟนผมก็มีไอดีอยู่นะ เครื่องที่บ้านแฟนผมเลยสลับล็อกอิน 2 ไอดีเหมือนกัน

แบบนี้เขาจะคิดว่าผมคนเดียวมี 3 ไอดีเลยมั้ยเนี่ย :?

ใช้เมล์จริงทุกคนครับ

Kharl wrote:

คุณ Inferior:
ผมเช็คดูแล้ว ไม่มีชื่อคุณนะครับ ทางทีมงานเขาพิจารณาจากหลายๆปัจจัยครับ ไม่ได้ดูแต่ IP อย่างเดียว เพราะงั้นไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าอยากเอาให้ชัวร์ จะส่ง username ของแฟนกับน้องของคุณมาให้ผมก็ได้ครับ ผมจะได้ไปแจ้งทีมงานที่ดูแลเรื่องนี้ให้
Ki Ra Ra
รับทราบครัผม! เรา ก็เหมือนคนอื่นครับ มี 2 ID ครับ!
ของเรากับของน้องครับ!
ของเราคือ ID : Ki Ra Ra
ของน้องคือ ID : [ ZAFT ]
ครับ!
แล้วจะผิดมั้ยครับเนี่ย?
เล่นเครื่องเดียวกันครับ!
[ ZAFT ]
รับทราบครับ

Ki Ra Ra wrote:

รับทราบครัผม! เรา ก็เหมือนคนอื่นครับ มี 2 ID ครับ!
ของเรากับของน้องครับ!
ของเราคือ ID : Ki Ra Ra
ของน้องคือ ID : [ ZAFT ]
ครับ!
แล้วจะผิดมั้ยครับเนี่ย?
เล่นเครื่องเดียวกันครับ!

↓↓↓

jpplus wrote:

เรื่องนั้นแจ้งคุณ Kharl , ทีมงาน หรือ ชัวๆก็ peppy ไว้ล่วงหน้าจะไม่มีปัญหาเวลาโดนพบเห็น

Inferior wrote:

ผมกับน้องเล่นเครื่องเดียวกันสลับกันล็อกอินนี่เขาจะคิดว่ามี 2 ไอดีรึเปล่าน้อ =w=;

ตอนแรกน้องมันไม่ยอมสมัคร บอกเล่นไม่บ่อย แล้วก็มาทำ % ผมลดฮวบเลย :(

พอมันเล่นดีขึ้น มันก็ไปสมัครไอดีตัวเอง แล้วไอ้ที่ทำของตูลดฮวบไว้ล่ะเฮ้ย มารับผิดชอบก่อนเซ่ :x

แล้วบางทีผมก็เอาไอดีผมไปเล่นที่บ้านแฟนด้วย (ทุกครั้งที่ไปบ้านแฟนนั่นแหละ)
แต่แฟนผมก็มีไอดีอยู่นะ เครื่องที่บ้านแฟนผมเลยสลับล็อกอิน 2 ไอดีเหมือนกัน

แบบนี้เขาจะคิดว่าผมคนเดียวมี 3 ไอดีเลยมั้ยเนี่ย :?

ใช้เมล์จริงทุกคนครับ

Kharl wrote:

คุณ Inferior:
ผมเช็คดูแล้ว ไม่มีชื่อคุณนะครับ ทางทีมงานเขาพิจารณาจากหลายๆปัจจัยครับ ไม่ได้ดูแต่ IP อย่างเดียว เพราะงั้นไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าอยากเอาให้ชัวร์ จะส่ง username ของแฟนกับน้องของคุณมาให้ผมก็ได้ครับ ผมจะได้ไปแจ้งทีมงานที่ดูแลเรื่องนี้ให้
newwy-140
ละถ้าอยากใช้ไอดีไทยจะทำไงอ่าพี่(อยากช่วยปั้มแร๊งกะเข้ามั้ง ;A; )
เกิดเป็นคนไทย...ดันช่วยประเทศอื่น(เพราะพี่เติมให้สมัครที่นี่แท้ๆ TAT* )
:cry: :cry:
orioncomet
สมัครใหม่ด้วย ip ประเทศไทย แล้ว log-in ด้วย ip ประเทศไทยจ้า
newwy-140
^
^
^
แล้วอันเก่าจะโดนลบมั้ยอ่าคะพี่พลอย ;-; (อุส่าห์ปั่นไว้)
orioncomet
ไม่โดนหรอกจ้า ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิดร้ายแรงจริงๆ ไม่โดนหรอก(มั้ง?)
ส่วนมากที่เห็นโดนลบไอดีจะเป็นพวกโกงอะไรแบบนั้นมากกว่า
ถ้าไม่ทำความเดือดร้อนอะไรกับคนอื่นก็ไม่โดนหรอก

ชั้นเองใช้ไอดีสำรองคุยกับเป๊ปปี้แกเลย
RshiGaVa
งะ ถ้างั้นผมงานงอกแล้วล่ะครับ คือ ผมมี 2 ไอดีอ่า T^T

ทำไงดี แล้วผมก็พึ่งมาเห็นบอร์ดนี้ ซวยล่ะ ไอดีแรก ผม

ให้เพื่อนไปแล้ว แล้วก็เลยสมัครใหม่ แล้วน่ะครับ

ทำไงล่ะครับแบบนี้

Id ที่ให้เพื่อน jlmza001

Id ของผมเอง RshiGava

T^T ผมควรจะทำยังไงล่ะครับ แบบนี้
ไม่ได้ใช้ป่วนก็ไม่ต้องกลัวครับ มันแค่กฏบอกไว้

แต่ถ้าจะดีก็ใช้แค่ ID ที่จำเป็นแค่นั้นต่อไปนะครับ

ปล. กระทู้ย้ายไปรวมไว้ที่นี่ละครับ viewtopic.php?f=54&t=56947
Frostmourne
เพิ่มเติมต่อจากลุงอาร์มเพราะในกระทู้รวมกฎ คนอาจจะไม่ได้ใส่ใจเข้าไปอ่าน เลยไม่ได้สังเกตกฎนี้

Updated: 16 เมษายน 2014

กฎนี้ยังใช้อยู่นะครับ
มาตรการตอนนี้คือถ้าตรวจเจอ Multi ID เมื่อไหร่ โทษที่ได้รับจะเป็นดังนี้ครับ

กรณี A เป็น ID จริง กับ B เป็น ID ที่ 2
ID:A โดนใบ้ 600 ชั่วโมง
ID:B โดนแบน
ขอให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ (มีหลายคนใน #thai โดนมาแล้ว)
Please sign in to reply.

New reply