forum

อยากสอบถามเรื่องร้าน Internet Cafe ครับ

posted
Total Posts
9
Topic Starter
lucifear_old
อยากสอบถามเรื่องร้าน Internet Cafe ครับ ถ้าผมเอาไปลงนี่จะติดเรื่อง ลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ
orioncomet

lucifear wrote:

อยากสอบถามเรื่องร้าน Internet Cafe ครับ ถ้าผมเอาไปลงนี่จะติดเรื่อง ลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ
ไม่ติดจ้า
heartnetkung
ไม่น่าผิดนะครับ เพราะ เกมนี้ไม่ได้ทำเพื่อการค้า
ในเวป osu ก้ไม่ได้มีโฆษณา แต่ให้เครดิตด้วยก็ดี แบบว่าโหลดมาจากที่ไหนไรงี้
vincerio
ไม่ติด.... แต่คนจะหันมามองเวลาคุณรัวคีย์บอร์ดเสียงดังๆ กะสปินเม้าส์จนโต๊ะคอมสั่น =w= b
pete2528
ตามความเข้าใจผมนะถ้าเพลงนั้นไม่มีค่ายเพลงใหนในไทยซื้อลิขสิทธิ์เป็นเจ้าของเพื่อจำหน่ายก็ไม่ผิดครับ แต่เพลงบางเพลงที่น่าจะผิดเช่น เพลงไทย หรือเพลงฝรั่งที่ได้รับความนิยมและมีจำหน่ายในไทย เพราะเพลงพวกนี้มีใว้ฟังเพื่อความบันเทิงในที่พักอาศัย แต่เรามาเล่นร้านเกมเราจ่ายเงินค่าชั่วโมงเกม มีเรื่องเงินทองมาเกี่ยวข้อง จับลิขสิทธิ์เป็นรายการเพลงๆไป ร้านบางร้านเลยต้องลงโปรแกรม Go back เพื่อให้ข้อมูลในเครื่องไม่มีอะไรที่ผู้เล่นคอมเหลืออยู่ ป้องกันกันการโหลดภาพโป้ ไวรัส และเรื่องลิขสิทธิ์ เพลง หนัง ต่างๆ

ผมไปเล่นร้านผมลงเกมใส่แฟรชไดร์ไปเล่นที่ร้านเอา

=w=
โคตรเยอะเลยเพลง

เวลาไปเล่นร้านนี้ซู้ซ่าตื่นเต้นดีนะ เวลาคนมอง
Iluhiwizel
^

ที่ร้านเขามองผม จนไม่ตกใจอะไรละ เห็นก็เฉยๆ

ไม่เชื่องลองมาเล่นดู =w=b
safe_osu
เพิ่มเติมเกี่ยวกับการยัดเกมลง flashdrive สำหรับ flashdrive ที่มีความจุน้อย
การพก osu ในฉบับ Winrar นั้นจะประหยัดเนื้อที่กว่าพกตัว Setup ไปครับ
ตอนนี้ผมก็พกเป็น Winrar (SFX) อยู่ครับเสียบปุ๊บกดลงปั๊บ แล้วก็เล่น

เคยไปซ่าเล่นในคอมห้องสมุด โดนเชิญออกภายในนาทีต่อมา lol
vincerio
:lol: ปกติไปแบบ flashlight เปล่ากลับมา flashdrive เต็ม :lol:

SPOILER
เขาหันมามองเพราะผมน่ารักอ่ะจิ :oops:
pete2528

vincerio wrote:

:lol: ปกติไปแบบ flashlight เปล่ากลับมา flashdrive เต็ม :lol:

SPOILER
เขาหันมามองเพราะผมน่ารักอ่ะจิ :oops:

O_o

ไปมืดๆแล้วกลัมมาของเต็ม :lol:
Please sign in to reply.

New reply