forum

นอกเรื่องหน่อยนะครับ

posted
Total Posts
24
Topic Starter
Micheal_old
คือ ช่วงนี้มีปัญหาเรื่องรักเค้าข้างเดียวอะครับ :( ทำไงดี ทรม๊าน ทรมานใจ :o
Inferior_old
1. ถ้าอีกฝ่ายยังโสด - ชวนคุย ทำความรู้จัก ถ้าสนิทอยู่แล้ว ชวนคุยเรื่องรักๆ แล้วค่อยหาโอกาสบอก

2. ถ้าอีกฝ่ายมีแฟนแล้ว - ตัดใจ แล้วหาอย่างอื่นทำ ถ้าทำไม่ได้... เฝ้าดูห่างๆ แล้วแอบแช่งในใจให้เขาเลิกกับแฟนเร็วๆ (ฮา อันนี้ล้อเล่นนะครับ)
illuminist
โอ้โห หัวอกเดียวกัน = ="

สำหรับผมแล้วเรื่องมันคล้ายๆกับหนังดราม่าเลยแฮะ ถ้าอยากอ่านก็ถามได้นะ จะเขียนให้

ข้อแนะนำคือ ต้องทำให้ฝ่ายนั้นเห็นตัวตนของเราก่อน ก็คือพยายามเข้าไปพูดคุยก่อน แล้วก็อาสาช่วยเหลืออะไรบางอย่างตามสถานการณ์อย่างเช่นช่วยถือของอะไรแบบนี้

ว่าแต่ จขกท. อายุเท่าไหร่เรียนระดับไหนครับ จะได้แนะนำถูก
Micheal_old
อะครับ ขอบคุณมากๆครับ ผมอายุ 16 ปี
Micheal_old
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
laikung0
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
heartnetkung
หันไปชอบสาว 2d สิครับ( ตัวละครในการ์ตูน)

/me โดนถีบออกนอกกระทู้ ~*
nurihaji
ความจริงเรื่องของความรักนี้เราไม่ควรจะจริงจังมากเกินไปนะครับ
เพราะ หากเรารักเค้ามากเกินไป
หากเกิดอะไรขึ้นมา ความรักที่เรามีให้เค้าทำหมดมันจะกลับมาทำร้ายตัวเองครับ :?
อย่างที่เค้าบอกกันว่า ยิ่งรัก ยิ่งเจ็บไงครับ :P :(
ดังนั้น ถ้าจะรักใครก็ควรเผื่อใจไว้บ้างนะครับ
บางคนรักกันมา 3-4 ปียังเลิกกันได้เลย(เจ็บปวดแทนง่ะ) :cry:

ถ้าคุณมั่นใจ จงก้าวเดินต่อไปอย่าหวันไหว
แต่ถ้าไม่มั้นใจ ก็มีทางเลือก 2 คือ
1.มองเค้าอยู่ห่างๆ :P
2.ตัดใจซะ(ถ้าทำได้นะ) :o

หากใครเจ็บปวดเรื่องความรัก ไม่ว่าจะกรณีใดก็ตาม
จงอย่าคิดว่ามันจบสิ้นแล้วนะครับ
ความรักมันไม่ใช้เรื่องสำคัญที่ต้องจริงจังสำหรับชีวิต
หากเจ็บปวด ก็จงก้าวเดินต่อไปในแบบที่เราเป็น
อย่าหวันไหวต่ออดีตที่แม้จะปวดร้าว
ถ้าแม้มันจะยากเพียงได้ ก็จงสู้นะครับ :D
เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่เจ็บปวดทางหัวใจ :) :) :)

อีกอย่างนะครับ
หากเราได้พบกับประสบการณืที่เลวร้ายและผ่านมันมาได้
มันก็จะเป็นเหมือนภูมิคุ้มกันให้เราครับ 8-)
หากเราผ่านมาได้แล้ว และได้เจอรักใหม่เราก็จะสามารถปรับความคิดได้ถูก
และหากเกิดอะไรขึ้นอีก เราก็สบายแล้ว :)
nurihaji
คนที่มีคนที่เราชอบแล้วได้บอกชอบเขาไปแล้วก็แสดงความยินดีด้วยนะครับ :)
แต่มันก็ไม่ได้มีแต่เรื่องดีๆเสมอไป
มันอาจจะเป็นเพราะโชคดีก็ได้ ;)
ที่ทำให้เราได้พบกัน :) และโลกของเรามีแต่สีชมพู 555 :oops:
...
ก็จงดูแลความรักของกันและกันไปนานๆนะครับ :D
ถ้าโชคดีจริงๆ อาจจะได้อยู่ด้วยกันจนชีวิตจะหาไม่ (เวอร์อีกและ) :P
แต่รักวันรุ่นส่วนใหญ่ มันไม่ใช่รักจริงหรอกครับ
คนส่วนใหญ่มั่นใจ และ สัญญากันว่าจะอยู่ด้วยกันตลอดไป หวานซึ้งอะไรทำนองนี้ :?
แต่ก็มีไม่น้อยที่ต้องเจ็บปวด จนต้องทุกทรมานอยู่เป็นเดือนๆ เพราะคำพูดเพียงคำเดียว
ความรู้สึกมันเหมือนโลกจะแตกเลยละครับ :|
คนที่ฆ่าตัวตายเพราะเรื่องนี้ก็มีไม่น้อยเทียว
ดังนั้นหากเราได้รักใครซักคนแล้ว
จงประคองไปให้ตลอดลอดฝัง
เพราะถ้ามันหลุดไปเมือไร...พูดได้คำเดียวว่าหนาวแน่ๆครับ :o
nurihaji
Micheal_old
ผมก็คิดจะพยายามต่ออะนะ แต่ว่า กลัวบอกชอบเค้าแล้วเค้าจะเกลียดเอางะ
อีกอย่าง ผมยิ่งพูดๆไม่เก่งซะด้วยซี
ปากอยากบอก เหมือนดังใจแต่มันทำไม่ได้แฮะ
โอ้ว พระเจ้าช่วย ทำไงดี จะตัดใจเลยดีไหม 555
ที่กลัวที่สุดคือบอกแล้ว เค้าเกลียดเราเนี่ยแหละ
:o

micheal wrote:

ผมก็คิดจะพยายามต่ออะนะ แต่ว่า กลัวบอกชอบเค้าแล้วเค้าจะเกลียดเอางะ
อีกอย่าง ผมยิ่งพูดๆไม่เก่งซะด้วยซี
ปากอยากบอก เหมือนดังใจแต่มันทำไม่ได้แฮะ
โอ้ว พระเจ้าช่วย ทำไงดี จะตัดใจเลยดีไหม 555
ที่กลัวที่สุดคือบอกแล้ว เค้าเกลียดเราเนี่ยแหละ
:o
ไม่เกลียดหรอกคับ แล้วไม่มีเหตุผลไรที่จะต้องเกลียดด้วย
ลองนึกถึงตัวเองดูนะครับ
ถ้ามีคนบอกชอบเรา แล้วเราปฎิเสธไป เราจะเกลียดเค้าไหม
อย่างมากก็เขินๆ ไม่กล้าเจอหน้าซักพัก แบบว่าหลบหน้าหรือไรงี้
แต่ปล่อยไปซักพักก็หายแล้วคับ ไม่มีอะไรต้องซีเรียส
แต่ต้องแน่ใจก่อนนะว่ามีเวลาให้เค้าน่ะ เพราะเรื่องอย่างงี้มันต้องใช้เวลาคับ
Micheal_old
Micheal_old
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :)
แต่ผมคิดว่า ผมอาจจะไม่ดีสำหรับเธอ
ทั้งที่เธอมีคนชอบอยู่แล้ว
ผมก็ยังไปหาเธอ

ผมว่าตัดใจดีกว่าครับ
สงสารเธอ
ที่ต้องมาเป็นแฟนคนไม่ดีอย่างผม
ที่ไม่เหมือนเขา :P
nurihaji
เรื่องความรักนี้ The Secret ช่วยได้ครับ
เค้าบอกให้คิดบวก+++
แล้วสิ่งดีๆจะมาหาเองครับ
ถึงแม้บางอย่างมันอาจจะเป็นลบ-
แต่หากเรามองในแง่บวกได้
มันก็จะกลายเป็นเรื่องดี

อย่างเรื่องของคุณ micheal
ถ้าคุณมองว่า เจ็บปวดที่เธอไม่รัก
มันก็จะมีแต่สิ่งแย่ๆมาหา เจ็บปวดอย่างไม่มีที่สิ้นสุด
แต่ถ้าคุณมองว่า
ถ้าเธออยู่กับเขา
เธออาจจะมีความสุขกว่า
เพราะรอยยิ้มของเธอทำให้มีความสุข
มีความคิด + ว่าอยากให้เธอมีความสุข
เชื่อเถอะครับว่า
ปัญหาอกหักจะกลายเป็นเรื่องเล็กไปในทันที :)
positive thinking +++++++++++ :) :) :) :P
tarbukii
เหอะๆ เขียนดีจังหว่าแร็ปบน *-*
Micheal_old
nurihaji
555+ ปัญหาความรักนี่แก้ยากมาตั้งแต่รุ่นพ่อละครับ หึหึ
ก็...นะครับ คนที่มีความสุขกับความรักไปแล้ว
ก็ถือว่าโชคดีแล้วนะครับ ก็จงรักษาความรักนั้นให้ยั่งยืนนานต่อไป
เพราะอะไรจะเกิดขึ้นในอนาคตไม่รู้
ทำรักในปัจจุบันให้ดีที่สุดนะคร๊าบบบบ~ :P

ส่วนคนที่อกหัก ก็อย่าเสียใจไปนะครับ
ในเรื่องแย่ๆมักจะมีเรื่องดีๆอยู่
ในเรื่องดีๆก็มักจะมีเรื่องแย่ๆอยู่
งงละสิๆ
เค้าเรียกว่าการมองเป็นบวกครับ[รู้สึกเหมือนเคยเขียนไปแล้วนะ]
คนที่อกหักอย่ามองว่าตัวเองไม่ได้
มองว่า ทำไมฉันทำให้เขาขนาดนั้นเขาไม่ทำให้ฉันบ้าง
อย่าคิดๆ
จงคิดว่า พอเราอกหักมา เราจะได้ข้อคิดมาเยอะมากๆ
ได้ประสบการณ์ที่หาไม่ได้ในคนที่ไม่เคยอกหัก!!!!
นี้แหละ จุดยืนของคนอกหัก ฮ่าๆๆๆ [ใช่ไหมนั้น - -]
เอาเถอะๆ
กระทู้นี้ถึงคนจะอ่านกันน้อยตอบกันน้อย
แต่ถ้าใครมีปัญหาเรื่องพวกนี้ก็ปรึกษากันได้ครับ
ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ ~
pete2528
เขามาอ่านบทความดีๆ น่าไปเขียนหนังสือนะ :)
[deleted user]
โอ้โห ช่างเป็นกระทู้ที่มีพลังจริงๆ *-*
อ่านแล้วซึ้งมากมาย :(
หุหุ กระทู้ดีๆขนาดนั้นน่าจะเอาไปเผย่แพร่ในเวปอื่นด้วยนะเนี่ย :)
GrEaGaR
น่ากลัวจริงๆเจ้าค่ะ

/me เกาหัวแกรกๆ
Micheal_old
ความรู้สึกของผมตอนนี้คืออึ้งกิมกี่ O_O
เพราะจากเหตุการณ์คราวแล้วของผมนั้น
หลังจากนั้น 3 เดือน
ผมลืมความเจ็บปวดไปหมดแล้วหล่ะ ;)

เมือก่อนผมเคยคิดว่า
จะไม่สามารถลืมเธอได้แล้วแท้ๆ
55555555+ อยากหัวเราะให้ดังๆ คุคุคุคุคุ

ตอนนี้ผมสามารถใช้ชีวิตได้อย่างปกติอีกครั้ง
3 เดือนที่ผ่านมามันทำให้ผมได้อะไรมามากมายจริงๆ
ไม่รู้อะไรที่ทำให้ผมได้เจอเรื่องแบบนี้
แต่สิ่งที่ผมอยากจะบอกให้อะไรก็ตามที่ทำให้เหตุการณ์นี้เกิดขึ้น
คือคำขอบคุณๆๆๆๆ
ถึงแม้แบบฝึกหัดนี้
มันจะทำให้ผมเกือบตายก็ตาม
แต่การที่ผมผ่านมันมาได้
มันให้อะไรมากกว่าที่เราคิด

สำหรับคนที่เคยอกหักมาก็คงจะพอเข้าใจ
ความรู้สึกที่ผมบรรยายไว้ดี
คนอกหักนั้น จะเรียกว่า ซวย นั้นผิดมหัน
เพราะคนอกหักนั้นมีจุดยืนที่คนไม่เคยอกหักไม่มี
นั้นคือ ประสบการณ์ ที่ได้จากการอกหักไงหล่ะ 55+
งงตัวเอง -*-
สุดยอดมากๆๆๆ
lnw3000
แหม...คุณnurihaji....
น่าจะไปเขียนหนังสือขายนะครับเนี่ย
รับรอง รวยแน่เลยนะครับ(ฮา)
แต่ผมมีความคิดอย่างนั้นก็คุณจริงๆนะครับ
ทัศนคติของคุณดีมากเลย :)
Please sign in to reply.

New reply