forum

[อยากทราบ] ช่วยแนะนำเพลงสำหรับเก็บ rankscore หน่อยนะครับ...

posted
Total Posts
11
Topic Starter
vincerio
คือว่า... หลังจากเล่นมาได้ซักเดือนนึงก็เริ่มชินไม้ชินมือบ้างแล้ว(ถึงจะยังไม่ค่อยเข้าขั้นเท่าไหร่)
แบบว่าหลงเข้ามาใน forum เป็นครั้งแรกแล้วมาเจอ... เลยกะมารบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีฮะ

คือ ผมไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ แต่อยากมี rank กะเค้ามั่ง :lol: (ออกแนวโลภ)
จะให้ไปโหลดมาลองเยอะๆ ก็เหมือนจะไม่เวิร์คเท่าไหร่ ( ดูเหมือนช่วงนี้จะโหลดได้จำกัดมาก )
ก็เลยขออยากให้ช่วยแนะนำเพลงที่เก็บ score ได้เยอะๆ + ง่ายๆ + สนุกๆด้วยจะดีมาก :lol: ( ไม่ค่อยจะโลภเลยนะเอ็ง! )

(เหมือนจะขอมากไป....)
ก็ตามสมควรอ่ะนะครับ... ขอแบบต่อคอมโบได้เยอะๆ แต่ก็ไม่ยากเกินไป ( อันยากๆ นี่พอจะเล่นผ่านแต่สกอร์ไม่สวย + ดีไม่ดีความแม่นจะลดลง(ฮวบ)อีก ฮา
แปลได้ว่าขอ hard แบบไม่ยาก... เอ๊ะ ยังไง... :oops: )

ตัวอย่าง
Itou kanoko - waltz [hard]
May'n and nakajima mugumi - lion [hard]
hirano aya - god knows...[hard]
May'n - nothern cross [himy's insane]
ประมาณนี้ เพลงพวกนี้ก็เก็บได้ราวๆ 6-8 ล้านเลย แล้วก็ไม่ยากเท่าไหร่ด้วย - -'''

ป.ล. ถ้าเป็นเพลงอนิเมะจะดีมากครับ :oops:

ขอบคุณล่วงหน้าฮะ
Inferior_old
ดูจากคำอธิบาย Rank Score แล้ว คิดว่าถ้าเล่นอยู่ไม่กี่เพลง แต่คะแนนเท่าเดิมตลอด ก็รู้สึกจะไม่ได้อะไรนะครับ

วิธีเก็บให้ไวที่สุดโดยไม่ต้องเล่นได้คะแนนมากขึ้นเรื่อยๆ ก็คือโหลดเพลงใหม่ที่ได้ ranked แล้วมาเล่นเพิ่มเรื่อยๆ น่ะครับ

ส่วนพวกเพลงที่ได้คะแนนเยอะๆ แล้วไม่ยากนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ สำหรับผมมันก็ยากหมดนั่นแหละ - -"

Ranked Score is the main metric of osu!, which gives you your rank in the online score charts.
It consists of the highest passing score you have achieved in each beatmap set.
This means that if you play both Normal and Hard difficulties of the same beatmap set (one .osz file), only your highest scoring difficulty will be included.
(แปลตรงตัว อาจะใกล้เคียงซับนรกเล็กน้อยเพราะไม่ได้เรียบเรียง)
คะแนน Ranked เป็นมาตรฐานหลักของ osu! ที่จะเป็นตัวจัดอันดับของคุณในชาร์ตออนไลน์
ประกอบด้วยคะแนนสูงสุดซึ่งคุณเล่นผ่านในแต่ละชุดของบีทแมพ
นั่นหมายความว่า หากคุณเล่นทั้งระดับ Normal และ Hard ในบีทแมพชุดเดียวกัน (ไฟล์ .osz ไฟล์เดียวกัน) จะมีเพียงคะแนนของระดับที่คุณทำได้สูงสุดเท่านั้นที่จะถูกนับรวมเข้าไป
illuminist
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
vincerio
^
ขอบคุณมากฮะ

/me เข้าไปงง เพราะอ่านไม่ออก
heartnetkung
ขอแนะนำมั่งนะคับ

mizuki nana- innocent starter live [special]
angela aki- black glasses
?? - brave your truth
?? - dark side ni tsuitekite
may'n - lion
ricky martin - livin la vida loca
lia - megumeru cuckool mix
may-n - northern cross
wonder girls - nobody
may nakabayashi - seikan hikou
hirano aya - tsuiterune notterune
eufonius - phosphorus
ayaka - why
kawada mami - aozora no taiyou
may'n - kimi shinitamou koto nagare

เพลงที่แนะนำไป อาจไม่ใช่เพลงที่เล่นรอบเดียวแล้วได้คะแนนเยอะ แต่อาจต้องการการฝึกฝนเล่นบ้างนิดหน่อย
แต่ได้คะแนนเยอะ + เพลงเพราะมากคับ เล่นแล้วเพลินมากมาย ถ้าไม่ดียังงัยก็ขออภัยด้วยนะคับ

ps. แต่ถ้าเบื่อๆ ขอแนะนำเพลงนี้เลย nana mizuki- wild eyes james difficulty มันหยด เล่นได้เรื่อยๆ(เล่นนานกว่าจะได้คอมโบเยอะๆ) และเพลงเพราะมาก
illuminist
ปิดไว้บ้างก็ได้นะครับ บอกซะเยอะเลย =w="
vincerio
อ๊ะ มีการเม้มไว้ด้วย =A=!!

ส่วนใหญ่ที่บอกมานี่เล่นไปหมดแล้วครับ
แต่ขอบคุณมากฮะ =w=
heartnetkung
อ่า ถ้าเคลียหมดแล้ว ก็แรนด้อมโหลดเอาเลยคับ เล็งหาเอาเพลงที่มีคนเล่นเยอะๆ
ไม่ก็เรทติ้งแรงๆ หรือไม่ก็เพลงที่คะแนนแรงค์ต้นๆเปนตัว s สีเงินหลายๆคน

เพราะตอนนี้ผมก็ทำอย่างงั้นอยู่ เพลงอนิเมที่ชอบๆหรือรู้จักก็เล่นไปเกือบหมดละ
ถ้าใครมีเพลงอะไรแนะนำนอกเหนือจากนี้ก็ฝากบอกผมมาด้วยนะคับ ^^

ปล ว่าแต่คุณ illuminist จะกั๊กไว้จิงหรอ ไม่สงสารคนอยากเล่นแต่ไม่มีเพลงเล่นหรอคับ :lol:
hiroyuki_old
โหมีแมปเก็บคะแนนกันด้วยหรอครับผมเล่นเรื่อยๆ เอานะเนี่ย ไม่ยักรู้ว่ามีแมปเก็บคะแนน ;)

ไอ่ผมก็อ่านภาษาอื่นๆ ไม่ค่อยออกด้วยเนี่ยสิ จะหาเจอกับเค้ามั๊ยเนี่ย :(

แบบว่าแค่บอกฝรั่งได้ว่ากำลังโหลดก็สุดๆ ละ :lol:
HANAHANA_old
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
illuminist
Please sign in to reply.

New reply