forum

[Help and Technical Support] มีปัญหาอะไรมาโพสในนี้กันเลย

posted
Total Posts
273
show more
Topic Starter
orioncomet

Nichiyouki wrote:

Madoka iA wrote:

ทำไม โหลด Beatmap Pack เเล้ว มันช้า จะเลยฮ่ะ โหลด มาเป็นวันๆ เเล้ว ฮ่ะ พึ่งจะได้ part 3 มัน เกี่ยวกับ Server ป่าว ฮ่ะ T^T
ไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ server หรือ อินเทอร์เน็ต นะ แต่ถ้าเกี่ยวกับ server ลองใช้ IDM จะดีกว่าละมั้งนะ
คือ.. Beatmap pack จะดาวโหลดจาก http://www.mediafire.com นะ
เป็นที่ connection เรากับ mediafire.com หรือเป็นที่ mediafire.com มากกว่า
ใช้ตัวช่วยดาวโหลดในการดาวโหลดก็ดีกว่าหมดหล่ะ
ccnjgm

เล่นออนไลน์ไม่ได้

คือว่าเลิกเล่นไปประมาณ1ปีกว่าครับ
จะกลับมาเล่นออนไลน์ แต่ขึ้นให้ยืนยังอีเมลครับ
ก็กดตามที่บอกจนถึงตอนที่ให้เปิดดูโค้ดในเมลครับ
แต่เปิดเมลดูเเล้ว ก็ไม่เห็นมีเมลส่งมาครับ แก้ไงดี
Tyistiana

ccnjgm wrote:

เล่นออนไลน์ไม่ได้

คือว่าเลิกเล่นไปประมาณ1ปีกว่าครับ
จะกลับมาเล่นออนไลน์ แต่ขึ้นให้ยืนยังอีเมลครับ
ก็กดตามที่บอกจนถึงตอนที่ให้เปิดดูโค้ดในเมลครับ
แต่เปิดเมลดูเเล้ว ก็ไม่เห็นมีเมลส่งมาครับ แก้ไงดี
ลองเช็คอีเมลในโฟลเดอร์ถังขยะหรือช่องสแปมดูครับ บางทีอีเมลมันไม่ได้เข้ามาตรงๆหรอก 5555
unionkil057
programer bar ไม่ขึ้นอ่ะ
alikeraccoon
ขอโทษนะครับ พอดีผมเพิ่งลงwindowsใหม่ พอกลับมาโหลดเเล้วติดตั้งมันขึ้นว่า
osu! was unable to obtain a grapics context.If this is the first time you've seen this, please try restarting your PC.

If this is a fresh install, you may be missing graphics driver.

เเต่ผมrestartคอมเเล้วก็ยังเป็นเหมือน ,มีวิธีเเก้ไหมครับ
tanbong124
พอจะเล่น online มันไม่สามารถกดโหลดเพลงที่เป็นonlineได้ต้องแก้ยังไงหรอครับ (ลบโหลดใหม่ไม่ได้ผลครับ)
Shrinemaiden
ผมเข้าosuไม่ได้อ่ะครับเป็นมา2สัปดาห์แล้ว
Trigonoculus

Shrinemaiden wrote:

ผมเข้าosuไม่ได้อ่ะครับเป็นมา2สัปดาห์แล้ว
เข้าไม่ได้เพราะขึ้นว่าอะไรเหรอครับ ติดตรงไหน
MOMOKUNG
Osu ผมมันเข้าไม่ได้ไใ่รูทำไม อยู่ดีๆ มันบอกว่า osuอัปเดทครับช่วยด้วยครับ
Trigonoculus

MOMOKUNG wrote:

Osu ผมมันเข้าไม่ได้ไใ่รูทำไม อยู่ดีๆ มันบอกว่า osuอัปเดทครับช่วยด้วยครับ
แสดงว่าเกมอัพเดตครับ ถ้ายังเข้าไม่ได้ แนะนำให้โหลดไฟล์ osu!.exe มาใหม่จาก home/download แล้วสามารถใส่โฟลเดอร์เดิมได้ครับ
Kitadesu
แก้ปัญหาลงOsuได้แต่มันโหลดถึง 100%แล้วแต่มันกลับมาเริ่มใหม่ทำยังไงดีครับ
C0NS03L

Kitadesu wrote:

แก้ปัญหาลงOsuได้แต่มันโหลดถึง 100%แล้วแต่มันกลับมาเริ่มใหม่ทำยังไงดีครับ
ขอ คลิป/ภาพ หน่อยได้ไหมครับ
puren2547
ผมอยากทราบเรื่องการโหลดแมพอะครับ ทำไมโหลดช้าจัง มีวิธีเเก้ไหมครับ
C0NS03L

puren2547 wrote:

ผมอยากทราบเรื่องการโหลดแมพอะครับ ทำไมโหลดช้าจัง มีวิธีเเก้ไหมครับ
เป็นที่ server ของทาง osu! แล้วก็ความเร็วเน็ตของทางด้าน user ครับ

ทางที่ดีคือซื้อ osu! supporter ครับโหลดเร็วดี 55555555
หรือจะใช้ beatmap mirror เช่น beatconnect.io ก็ได้
puren2547

C0NS03L wrote:

puren2547 wrote:

เป็นที่ server ของทาง osu! แล้วก็ความเร็วเน็ตของทางด้าน user ครับ

ทางที่ดีคือซื้อ osu! supporter ครับโหลดเร็วดี 55555555
หรือจะใช้ beatmap mirror เช่น beatconnect.io ก็ได้
ขอบคุณครับ
Shionji_Sama
คือเล่นosuไม่ได้เลยพอกดเล่นมันจะรีเฟรชทุกๆ0.5วิเลยครับครับปัญหานี้มันเกิดจากอะไรอ่ารีเฟชเองตลอดเลยกดอะไรก็ไม่ได้ โน๊ตบุ๊คเก่าไม่เคยเป็นพอซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่กลับเป็นซะอย่างงั้น มีใครเคยเป็นมั่งครับ
C0NS03L

Shionji_Sama wrote:

คือเล่นosuไม่ได้เลยพอกดเล่นมันจะรีเฟรชทุกๆ0.5วิเลยครับครับปัญหานี้มันเกิดจากอะไรอ่ารีเฟชเองตลอดเลยกดอะไรก็ไม่ได้ โน๊ตบุ๊คเก่าไม่เคยเป็นพอซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่กลับเป็นซะอย่างงั้น มีใครเคยเป็นมั่งครับ
มันจะ refresh แบบรีแมพเป็นตอนต้นใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ลองไปเช็คการตั้งค่าดูว่าใช้ปุ่ม quick retry ซ้ำกับปุ่มอื่นหรือเปล่า
Mosyea55
สวัสดีครับ คือ ตอนนี้เข้าosuแล้วมันจะค้างไปเลย เมื่อก่อนยังเล่นได้ดีอยู่เลย พอลบแล้วโหลดใหม่kasperskyก็เตือนว่าตรวจพบmalwareในosu ควรทำอย่างไรดี เล่นก็ไม่ได้🥲🥲🥲
C0NS03L
ลองลบลงใหม่หรือยังครับ?
pomude
ผมโหลดเพลงแล้ว เล่นแล้ว พอออกมาหน้าหลักแล้วกลับเข้าไปใหม่เพลงมันโดนลบเอง ผมต้องทำยังไงหรอครับ
Lnwpanza
ผมไม่สามารถโหลดเพลงได้มันขึ้นว่ามีคำขอมากเกินไป สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
Please sign in to reply.

New reply