forum

เล่นแล้วบอกว่าเชื่อมต่อเซิร์ฟ Bancho ไม่ได้อ่ะ

posted
Total Posts
4
Topic Starter
omsinjanjira
คือไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะ
เล่นแบบ มัลติไม่ได้
เกี่ยวที่เน็ต หรือเครื่องคอม หรือเกม หรือเซิร์ฟเวอร์เกมหรอคะ
กดที่มัลติเข้าไป ก็ขึ้นเป็นกรอบสีดำมุมด้างล่างขวาของเกม ว่า

You must login to Bancho and be connected before playing online!

มันบอกว่าเราไม่ได้ล็อกอินเชื่อมต่อกับ bancho
บอกให้ก่อนเล่นเราต้องล็อกอินก่อน
ทั้งๆ ที่เราล็อกอินแล้วอ่ะ
เป็นเพราะอะไรหรือคะ
แรกๆ ก็เล่นได้ แต่พอไปเล่นอีกวันก็ไม่ได้เลย ไม่ได้เล่นทั้งวัน :(
เพื่อนๆ เรายังเล่นได้เลยอ่ะคะ
เราใช้เน็ทของ 3bb 3 mb เขาอัพให้เราฟรี ตอนนี้ 4 mb แล้ว เกี่ยวอะไรรึป่าวคะ? TT^TT
orioncomet
เป็นที่อินเตอร์เน็ตของไทยจะเชื่อมต่อกับเซิพเวอร์ต่างประเทศยากเย็นสักหน่อย

ไม่เกี่ยวกับความแรงของอินเตอร์เน็ตหรอกฮะ [ เราใช้ TT&T 5MB ยังเชื่อมต่อไม่เจ๋งเท่า TOT 2MB เลย :) ]

เพราะยังไงความเร็วของอินเตอร์เน็ตไทย ก็นับแค่ในประเทศหรือระยะใกล้ๆ

แต่จะเชื่อมต่อกับต่างประเทศยากอยู่ดี

ขึ้นอยู่กับดวงนั่นแหล่ะ ;)

ทางที่ดีเวลาจะซื้ออินเตอร์เน็ตแนะนำให้ถามเค้าเกี่ยวกับการเชื่อมต่อกับต่างประเทศด้วยนะฮะ

จะได้ไม่เสียเซลพ์เวลาจะเล่นเกมส์เซิพต่างประเทศ

ปล. ถึงจะเน็ตยี่ห้อเดียวกัน แต่มันก็ขึ้นอยู่กับดวงจริงๆ :?
lnwpalm
ผมก็ใช้ 3bb เช่นกัน ต่อไม่ได้เลย
เมื่อก่อนเคยใช้ True ต่อได้ทั้งวี่ทั้งวัน ไม่เคยมีปัญหาครับ
ทุกคนที่ใช้ 3bb เหมือนว่าจะเป็นกันหมด
เข้าได้ เฉพาะ ตอนเช้าๆ ครับ คนใช้น้อย เห่อๆ
คงต้องทำใจครับ ไม่ก็เปลี่ยนไปใช้ค่ายอื่นครับ~

(แอบเซงนิดๆ ผมว่า 3bb ไม่เหมาะกับการเล่นเกมออนไลน์เลยจริงๆ Ping ก็พุ่ง -*-)
[deleted user]
เป็นงี้นี่เอง ก็ว่าทำไมเข้าไม่ได้ OTL
Please sign in to reply.

New reply