forum

[ไร้สาระ] อาการกดไม่ได้ซักเพลง - -

posted
Total Posts
10
Topic Starter
5CHRYU6DIGIT
คือมีช่วงวันนึง
ผมได้ทำการเล่นเพลงท้าทายตัวเองประมาน 4-5 ช.ม.ได้
พอเล่นไปซักพักก็เริ่มกดเพลงไม่ไปแล้ว แม่แต่เพลงง่ายๆก็กดไม่ได้แล้ว - -
ก็คิดว่าคงปวดแขนอะไรตามภาษา
พอมาวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ก็เลยสงสัยว่า มันเป็นที่แขนผม หรือ จู่ๆเมาส์อาจจะกาก ประมานนี้
เครียดมาเรย -0- กดไม่ได้ซักเพลงตอนนี้
aonkub555
เคร่งมากไปมั้งครับ งั้นก็เล่นแบบEasyสิครับดูซิว่ามันยังไม่ได้อีกป่าว
Fai-Chii
ใช้ Tablet แทนสิ -0-
อ่า ไม่มีงบครับ -0-
ตอนนี้พอกดได้หน่อยละ ว่าจะพักยาวๆแต่ก็ติดมากดเล่นอีกจนได้ :3
Fai-Chii
ใช้เม้าส์ที่จับจุดได้ดีๆสิ ไม่ค่อยเมื่อยน่ะ :)
เมาส์แบบไหนหรอครับมี รุ่น หรือ ยี่ห้อ แนะนำไหม่ครับ -0-
Fai-Chii

Schlange wrote:

เมาส์แบบไหนหรอครับมี รุ่น หรือ ยี่ห้อ แนะนำไหม่ครับ -0-
ถ้าเค้าใช้อยู่ก็ Logitech อ่ะ
Kharl
การเปลี่ยนเมาส์อาจช่วยได้บ้างก็จริง แต่ถ้าเล่นนานจนขยับแขนไม่ได้นี่แสดงว่าเล่นหักโหมมาก ซึ่งผมไม่แนะนำนะครับ เพราะจะทำให้เป็นโรคเกี่ยวกับข้อมือได้เมื่ออายุมากขึ้น เช่น ปวดข้อมือ มือชา มีพังผืดเกาะบริเวณข้อมือ ซึ่งอย่างหลังนี่ต้องผ่าตัดรักษากันเลยทีเดียว พนักงานออฟฟิศช่วงวัยทำงานที่ใช้งานคอมพิวเตอร์เป็นประจำเองก็เป็นกันเยอะครับ เพลาๆลงดีกว่า เราเล่นเกมเพื่อความบันเทิง เราไม่ได้ค่าตอบแทนจากการเล่นเกม อย่าหักโหมจนเอาสุขภาพไปแลกครับ ไม่คุ้มกันเลยจริงๆ
Frostmourne
สวัสดีครับคุณกาน ไม่เห็นนานมากๆ =_=
Meko
ช่วงนี้ผมก็เป็น (กะโหมด standard นะ)
แต่ ctb ก็ฟิตมากกว่าปกติล่ะ *-*
(หรือตัวเองเล่น ctb มากไปหว่า)
Please sign in to reply.

New reply