forum

ถามเรื่องการซอยนิ้วรัวๆฮะ

posted
Total Posts
11
Topic Starter
KyoN1209
อยากทราบว่าทำกันยังไง

โดยเฉพาะเพลงชนิดโทวโฮวเนี่ย มาแบบรัวเป็นสายเลย

มีทริกดีๆบ้างมั้ยฮะ ผมกดได้แค่ต้น เพลง พอถึงกลางเพลงก็เมื่อยแล้ว TT.TT

ขอบคุณล่วงหน้าฮะ
Fai-Chii
กด Zสลับ X รัวๆอ่ะจ้ๅ ให้สังเกต วงจังหวะของเพลงอ่ะ แล้วกดเลย :)
KyoN1209
แบบว่าเพลงยาวๆอะฮะ ผมมีปัญหาคือเล่นแล้วปวดแขนมาก

พวกเทพๆเค้าเล่นกันยังไงแบบไม่ปวดแขนอะฮะ ; w;
Fai-Chii

KyoN1209 wrote:

แบบว่าเพลงยาวๆอะฮะ ผมมีปัญหาคือเล่นแล้วปวดแขนมาก

พวกเทพๆเค้าเล่นกันยังไงแบบไม่ปวดแขนอะฮะ ; w;
ถ้าเป็นเพลง Collab นานๆ ไวๆ แนะนำ ZX กับ คลิ๊ก ซ้ายขวาเลย ถ้าถนัดน่ะ =w= :idea:
Keiyaku
งั้นคุณเล่นเพลงแบบไหนบ้างล่ะครับ จะได้บอกถูก

แต่โดยรวมแล้วก็กด ZกับX สลับกัน

ตัวอย่างที่ผมเล่นเอง เพลงรัวนิดเดียว (ของโทวโฮว) แต่ไม่เก่งมากนะครับ Miss บ่อยแฮะๆ (คลิปมันเก่าแล้ว)
l3al3oom
ฝึกรัวบ่อยๆ ครับ ผมก็เมื่อยนะ 55555555 แต่ผมก็ชอบเพลงรัวกว่าโดด --*
KyoN1209
เพลงที่ผมเล่นบ่อยก็เพลงนี้ล่ะฮะ

เล่นได้กลางเพลงก็ไปแล้ว ปวดแขน TT^TT
เล่นไม่ผ่านซักที เพลงของ demetori แต่ละเพลง Orz
RSX-981
รัวบ่อยๆ เดียวมันจะชินแล้วก็ไม่เมื่อยแรกผมก็เมื่อย
Henthai_old
ซอยนิ้วผมไม่ค่อยเก่งครับปกติใช้ลิ้น
ไม่ใช้แล้วโว้ย
ขำๆนะอย่าคิดมาก อะฮิๆ
-PrixMatK-
I'm cringed by my response I made before and I can't delete so I edited it out.
Fai-Chii

phatsunek wrote:

แบบเพลง

Shiraishi - Shinsekai [Never ending stream]

ใช่ไหมครับ
เพลงนี้ http://osu.ppy.sh/s/12710 โหมด Another มี รัว กว่า 80% ของเพลง :o

Please sign in to reply.

New reply