forum

เปิดเกมมาไม่มีเพลงทั้งๆที่โหลดมาแล้ว

posted
Total Posts
6
Topic Starter
ryuzakicrub
คือว่าเปิดเกมมาไม่มีเพลงเลยอะครับทั้งที่โหลดมาาเเล้ว ใน โฟลเดอร์ song ในตัวเกมก้อยังมีไฟล์เพลงนะครับ
แต่เข้าเกมเเล้วไม่เจอซักเพลงเลย
Kharl
ไฟล์เพลงที่โหลดมาเป็นไฟล์ .zip หรือ .rar รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ให้แตกไฟล์เอาไฟล์ .osz มาวางไว้ในโฟลเดอร์ Songs
พอเสร็จแล้วให้ลองเข้าเกมใหม่อีกรอบหรือกด F5 ตรงหน้าจอเลือกเพลงนะครับ
Cyril Scarlet
วิธีที่ หนึ่ง

Kharl wrote:

ไฟล์เพลงที่โหลดมาเป็นไฟล์ .zip หรือ .rar รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ให้แตกไฟล์เอาไฟล์ .osz มาวางไว้ในโฟลเดอร์ Songs
พอเสร็จแล้วให้ลองเข้าเกมใหม่อีกรอบหรือกด F5 ตรงหน้าจอเลือกเพลงนะครับ

วิธีที่สอง
ลากไฟล์ osz ลงไปบนจอเกมเลย

วิธีที่ สาม
ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ (ถ้าไฟล์ osz มันเป็น Unknown คลิกขวาแล้วตั้ง open ไฟล์ by osu)
Topic Starter
ryuzakicrub
คือว่าเอาเพลงลงไปแล้วเล่นไปแล้วอะคับ
แต่พอมาเปิดอีกทีเพลงหายอะคับ
ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เล่นเพลงนั้นได้ปกติ
BEEBELLnO1
หาที่เก็บไฟล์เพลงที่เราโหลดมาไม่เจอทำยังไงดีครับ ไฟล์เพลงเป็นสีขาว
Trigonoculus

BEEBELLnO1 wrote:

หาที่เก็บไฟล์เพลงที่เราโหลดมาไม่เจอทำยังไงดีครับ ไฟล์เพลงเป็นสีขาว
ยังไงนะครับ ปกติไฟล์เพลงจะอยู่ในโฟลเดอร์ osu!/Songs ถ้าหาไม่เจอกดอันนี้ได้

Please sign in to reply.

New reply