forum

อยากจะให้คนไทยหันมาเล่นเพลงไทยบ้าง???

posted
Total Posts
8
Topic Starter
monknarak21
ตามกระทู้คร่า พอจะให้ทำเพลงไทย มีแต่ก็บอกว่า ไม่รู้จักเพลงไทยบ้าง ไม่เคยทำเพลงไทยบ้าง ก็งงเหมือนกันนะค่ะ คนไทยหรือป่าวเอ่ย อยากจะถามเหมือนกัน แต่ก็ไม่กล้า เพราะ มันไม่ใช่ถิ่นเรา เหอ ๆ รบกวนสักนิดนึง อยากให้หันมาเล่นเพลงไทยบ้าง และรบกวนอีกอย่างเดียวพอค่ะ อยากจะให้ทำเพลง ห่างกันสักพัก ให้เล่นเป็นเพลงสุดท้ายพอค่ะ เข้าไปในห้อง thai แล้วก็บอกไม่รู้จักบ้าง ไม่เคยฟังบ้าง ตามที่ได้บอกกล่าวไปครั้งแรกแล้ว รบกวนด้วยนะค่ะ ^^

ปล.ถ้าไม่พอใจ โพสด่าได้นะ ไม่ถือสาจ้า ^^
รบกวนหน่อย เพลงสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด - -
ทำเพลง ห่างกันสักพัก ให้ทีนะ ขอบคุณค่ะ ^^

http://search.4shared.com/q/AgwD/1/audi ... 1%E0%B8%81
Cyril Scarlet
ก็ไม่แปลกหรอกครับ ที่บางคนไม่รุ้จัก ผมเห็นคุณถาม แค่ ชื่อเพลง

ไม่ได้บอก ชื่อนักร้อง อัลบั้ม หรือ ข้อมูลย่อยๆ

อีกเหตุผลคือ เวลาใครทำ MAP มันต้อง ดูแล MAP จนกว่าจะไป Rank ซึ่งบางที กินเวลาเป็นเดือนก็มีครับ
บางคนไม่เคยทำ map ดาวน์โหลดจากหน้าแรกอย่างเดียว อาจไม่ทราบว่า กว่า เพลงจะขึ้นมา Forum นี่ ยากเพียงใด

อีกเหตุผลคือ map จังหวะ ทำไม่ถนัด หรือ ถ้าไม่ได้ชอบ ก็ ทำไม่ค่อยไปน่ะครับ เพราะทำแล้ว ต้องทำ หลาย Diff

แล้วต้องมาหาคนตรวจ หาคนช่วยดัน กว่าจะผ่านไปถึง หน้า Ranked
monknarak21
เราไม่รู้เรื่องนั้น ขอโทษด้วยแล้วกัน - -

นั้นเพลงเอาให้แล้ว จะทำหรือจะไม่ทำก็เรื่องของคุณแล้วกัน
Estelle18
อ่า ส่วนมาก คนในนี้มะได้ ค่อยฟังเพลงไทย เท่าไรนะ บางคนอาจจะไม่ค่อยชอบ

และก็ การทำเพลง คนคนนั้นต้องฟังเพลงนั้นไปด้วย ทำไปด้วย ฟังแต่เพลงเดิมๆ เปงวันๆเยยน้า -0-

ถ้าคนทำ มะได้ชอบเพลงที่ทำอยุ่ มันก็ไม่มีอารมณ์ทำอ่างิ :3

ปล. ขนาดเพลงที่ตัวเอง ชอบมากมาย >w< ยังทำมะถึงไหนเลย ลงหลุมไปแล้ว T T

ปล.2 คุยในห้องไทยก็ได้นะ คนในนี้ ออกจะ เม้าแตก xD แต่บางทีเข้ามาอาจจะไม่มีที่ว่างคุยนะ
เพราะ มีคู่สวิท เม้าจนอ่านมะทัน กันอยู่ 2 คน บางทีคุยไรติดเรท อีกต่างหาก ใครหว่าๆ 5555+

เห็น ลุงอาม พิมแบบนี้ แล้ว... อุอุอุ lol

edit กรี๊สสสสสส เค้ามีปากกา แย้ว >w<~
monknarak21
อื้ม ๆ

แล้วปากกาคืออะไรหว่า???? - -?
poypk

Estelle18 wrote:

อ่า ส่วนมาก คนในนี้มะได้ ค่อยฟังเพลงไทย เท่าไรนะ บางคนอาจจะไม่ค่อยชอบ

และก็ การทำเพลง คนคนนั้นต้องฟังเพลงนั้นไปด้วย ทำไปด้วย ฟังแต่เพลงเดิมๆ เปงวันๆเยยน้า -0-

ถ้าคนทำ มะได้ชอบเพลงที่ทำอยุ่ มันก็ไม่มีอารมณ์ทำอ่างิ :3

ปล. ขนาดเพลงที่ตัวเอง ชอบมากมาย >w< ยังทำมะถึงไหนเลย ลงหลุมไปแล้ว T T

ปล.2 คุยในห้องไทยก็ได้นะ คนในนี้ ออกจะ เม้าแตก xD แต่บางทีเข้ามาอาจจะไม่มีที่ว่างคุยนะ
เพราะ มีคู่สวิท เม้าจนอ่านมะทัน กันอยู่ 2 คน บางทีคุยไรติดเรท อีกต่างหาก ใครหว่าๆ 5555+

เห็น ลุงอาม พิมแบบนี้ แล้ว... อุอุอุ lol

edit กรี๊สสสสสส เค้ามีปากกา แย้ว >w<~
เมาส์แตกกันจนอ่านไม่ทัน ใครเรียกก็อ่านไม่ทัน 5555+
ทางที่ดีเปิด IRC ไปด้วยจะดีกว่า

ป.ล. ดีใจด้วย เย้ๆ เอสได้ปากกาแล้ว (อย่าไปฮาร์ดคอมากนะ เดี๋ยวไปไง 5555+)
Cyril Scarlet

monknarak21 wrote:

อื้ม ๆ

แล้วปากกาคืออะไรหว่า???? - -?
มันคือ Pen Tablet ~ :3
Dark_Vampire_old
=A=
ส่วนใหญ่เท่าที่สังเกตเพลงในเกมนี้แล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงเมะไม่ก็เพลงทาง U-pop อ่ะ อยากให้มีเพลงไทยเหมือนกันนะ แต่ท่าจะยา = =
Please sign in to reply.

New reply