forum

Yasuharu Takanashi - Natsu's Theme [OsuMania]

posted
Total Posts
11
Topic Starter
AngelFault
This beatmap was submitted using in-game submission on 12 ธันวาคม 2556 at 15:37:34

Artist: Yasuharu Takanashi
Title: Natsu's Theme
Source: Fairy Tail
Tags: Fairy Tail , Yasuharu Takanashi , Natsu , Instrumental , Anime , Japanese
BPM: 128
Filesize: 3014kb
Play Time: 01:49
Difficulties Available:
  1. Natsu [Fired Up] - 4Key (3.06 stars, 705 notes)
  2. Natsu [Roar] - 4Key (2.07 stars, 469 notes)
  3. Natsu [Ultimate] - 4Key (3.92 stars, 900 notes)
Download: Yasuharu Takanashi - Natsu's Theme
Information: Scores/Beatmap Listing
---------------
<3 Osu! Mania 4k
indyinyou
ลองไปหา bpm กับ offset ก่อนนะ ค่อยทำต่อ

t/13795

ไปโพสไว้ว่าขอ bpm กับ offset

เพลงมันมาก ><
AngelFault
มือใหม่น่ะครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร ตอนนี้ไปโพสต์ในบอร์ดละครับ รอคำตอบ :)

แต่ผมคิดว่า bpm ผมใส่ถูกนะครับ แต่ค่า off set นี่ผมบอกตามตรงเลย ไม่รู้ว่าคืออะไร เลยปล่อยไว้งั้น

ถือว่าถามเลยก็ได้ครับผม Off set จำเป็นต้องใส่ด้วยมั้ย ? ผมลองเล่น ผมว่ามันโอเค ละนะ

แล้วก็ลองส่งให้เพื่อนฝรั่งลองแล้ว เค้าทำ SS ส่งภาพกลับมาให้ดูเลย ผมเลยคิดว่ามันโอเคแล้ว

ยังไงก็ขอบคุณครับ ถ้าได้คำตอบจากบอร์ดจะแก้ไขทันทีครับผม ;)
AngelFlaw
:P
indyinyou
bpm offset จำเป็นอย่างยิ่งเลย สำหรับ ทำเพลงนะ เพราะ มันจะตรง เส้นเวลาทำ ไม่ต้องให้ kudusu มานะ ต้อง มีคนมาช่วย ม็อดก่อน ถึงจะให้

รอมีคนมาโพส bpm ก่อนเด๋วช่วยดูอีกที

bpm ก้คล้ายๆ เรานับ 1 2 3 4 น่ะแหละ ส่วนออฟเซท นั้น สรุป ถ้าเรา นับ จังหวะ 1 ผิด จังหวะ หลังๆ มันก้จะผิดหมดเลย ประมาณนี้

ตามจริงที่ทำมามันก้ตรงจังหวะอะแหละ แต่ ถ้าเซท offset แล้ว มันจะตรงเส้น สีขาว แดง อะไรประมาณนี้ ทำให้เวลาทำ ทำง่ายขึ้น
AngelFault

indyinyou wrote:

bpm offset จำเป็นอย่างยิ่งเลย สำหรับ ทำเพลงนะ เพราะ มันจะตรง เส้นเวลาทำ ไม่ต้องให้ kudusu มานะ ต้อง มีคนมาช่วย ม็อดก่อน ถึงจะให้

รอมีคนมาโพส bpm ก่อนเด๋วช่วยดูอีกที

bpm ก้คล้ายๆ เรานับ 1 2 3 4 น่ะแหละ ส่วนออฟเซท นั้น สรุป ถ้าเรา นับ จังหวะ 1 ผิด จังหวะ หลังๆ มันก้จะผิดหมดเลย ประมาณนี้

ตามจริงที่ทำมามันก้ตรงจังหวะอะแหละ แต่ ถ้าเซท offset แล้ว มันจะตรงเส้น สีขาว แดง อะไรประมาณนี้ ทำให้เวลาทำ ทำง่ายขึ้น
ผมทำก็ตรงนะ ตรงทุกอันเลย (ไม่แน่ใจว่ามีฟังผิดบ้างไหม) แล้วก็bpm ผมใช้ โปรแกรม bpm analyzer อ่ะ
แต่ไม่แน่ใจตรง off set นี่แหละ ไม่รู้ว่าต้องใส่มั้ย เพราะมดูเหมือนันตรงแล้วอ่า ตอนนี้เข้าใจละ ว่า off set คืออะไร :)

ตอนนี้ยังไม่มีใครมาช่วยดูให้เลย :cry:
AngelFault

AngelFlaw wrote:

ตอนแรกนึกว่า kudosu เหมือนกดไลค์ ฮ่าๆๆ เลยกดให้ตัวเอง โดน denied ไปละ เค้าเอาไว้โหวตเพลง ไปนั่งอ่านตั้งนาน
AngelFlaw

AngelFault wrote:

AngelFlaw wrote:

ตอนแรกนึกว่า kudosu เหมือนกดไลค์ ฮ่าๆๆ เลยกดให้ตัวเอง โดน denied ไปละ เค้าเอาไว้โหวตเพลง ไปนั่งอ่านตั้งนาน
อ้วนอ่อน !!!!! จะเล่นเอาให้เทพทุกเกมเลยรึไง ไม่เบื่อสักที
อ้วนกลับมาเล่นปังย่าบ้างสิ เค้าไม่มีคนช่วยทำเควสอ่า เพื่อนในคลับก็ถามหา [เค้าปล้นอ้วนมา 7M นะ อิอิ]
[FX] AEM
bpm ถูกแล้ว
ลองดูเน้อ

Offset : 8139
ใช้อันนี้แทนนะ MP3 : http://puu.sh/5n8sF.mp3
Preview Point : 01:32:507 - (ถ้าปรับไม่เป็นก็เลื่อนไปตามจุดที่ผมบอกแล้วเลือกเมนูตามนี้ครับ http://puu.sh/5n8NB.jpg)
Sampleset : Soft 30% Volume

[Abroad]
HP6 OD5

[Edolas]
HP7 OD6

[Furious]
จริงๆแล้ว diff นี้ไม่ควรมีนะ ดูจากโน้ตแล้วความยากใกล้เคียง [Ultimate] มากเกินไปครับ

[Ultimate]
HP7 OD7 หรือ HP8 OD7
Kayano
From Timing Queue
BPM: 128.000 Offset: 681 (Now your setting is a bit faster)
Hope that can help you
AngelFault
Roger !
BanchoBot
This modding thread has been migrated to the new "modding discussions" system. Please make sure to re-post any existing (and unresolved) efforts to the new system as required.
Please sign in to reply.

New reply