forum

อยากถามเกี่ยวกับเพลงไทย หน่อยอ่าครับ

posted
Total Posts
4
Topic Starter
tarbukii
คือกะจะทำบีตแม็พอ่าครับ

แต่ไม่รู้ว่า OSU ลองรับเพลงที่มีชื่อเป็นภาษาไทยรึเปล่า - -*

อีกข้อนึงคือว่า ถ้าใส่ภาษาไทยตรงระดับเพลง มันคงไม่ได้เหมือนกันใช่มิ - -*

ขอผู้รู้ตอบทีครับ
illuminist
สังเกตง่ายๆครับว่าชื่อเพลงจะไม่มีภาษาอื่นเลย ดังนั้นภาษาไทยจึงใช้ไม่ได้เช่นกันครับ
Topic Starter
tarbukii
ขอบคุณครับ
pete2528
เคยลองใช่ชื่อเป็นภาษาไทย ทำได้ครับแต่เวลาฝรั่งคนอื่นที่เครื่องไม่รองรับภาษาไทยจะกลายเป็นตัวอักษร 4 เหลี่ยม หรือไม่ก็เสียงและภาพ ไม่ออก ตั้งเป็นภาษาอังกฤษดีสุด
Please sign in to reply.

New reply