forum

ขยับเมาส์แล้วแลคT_T

posted
Total Posts
2
Topic Starter
SABIGI
คือผมเล่น osu บน โน๊ตบุ๊คก็ไม่มีปัญหา เล่นได้ลื่นปกติ แต่พอผมจะมาเล่นบนคอม เข้าเกมก็ปกติลื่นไหล แต่พอจะขยับเมาส์ซ้ายขวามันก็จะแลค ผมก็เลยลองเปิดดูค่า FPS ปล่อยเมาส์อยู่เฉยๆ FPS 120 พอขยับเป็นวงกลมเร็วๆ ตกเหลือ 1 ปิง1930 ทำให้เล่นไม่ได้เลยครับ เมาส์ผมไม่ได้มีปัญหานะครับเพราะทำงานหรือเล่นเกมอื่นได้ปกติ แต่มี2เกมนี้ที่มีปัญหาเวลาขยับเมาส์ 1.osu 2.Roblox มีวิธีแก้ไหมครับ

******************ขอบคุณล่วงหน้าครับ*****************
RAISE MY SWORD
เบื้องต้นลองเช็คดูว่าได้ตั้งเป็น Full screen กับ ปรับให้ frame rate เป็น unlimited แล้วรึยังครับ
Please sign in to reply.

New reply