forum

อัพ beatmap ไม่ได้

posted
Total Posts
7
Topic Starter
paper_thai
คือตอนที่ผมจะอัพ beatmap แล้วมันขึ้นว่า "คุณไม่ได้เป็นเจ้าของ beatmap ที่กำลังส่ง!" ใครพอจะรู้สาเหตุไหมครับ
C0NS03L
ได้ไปสร้าง beatmap จาก beatmapset ของคนอื่นหรือเปล่าครับ?

ลองถ่ายรูปบีทแมพที่กำลังจะอัปในหน้าเลือกเพลงให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
paper_thai
KoishiFangirl
วิธีแก้นะครับ
เปิด .osu ใน notepad เลื่อนลงมาที่ [Metadata]
ตรงบรรทัด BeatmapID กับ BeatmapSetID ให้เปลี่ยนตามนี้

BeatmapID:0
BeatmapSetID:-1

กด save แล้ว refresh เพลงในเกม 1 รอบครับ
paper_thai
เหมือนเดิมเลยครับ TT
KoishiFangirl
เดาว่า osu! database มีปัญหา

เปิด osu! folder ลบไฟล์ osu!.db

แล้ว refresh เพื่อที่ตัวเกมจะสร้างไฟล์ db อันใหม่
paper_thai
ขอบคุณครับ
Please sign in to reply.

New reply