forum

สอบถาม : เกี่ยวกับ Ranking อันดับเวลเพลง ไม่ขึ้น

posted
Total Posts
7
Topic Starter
MaFiaJayShow
ผมได้ทำการเล่น osu-mania (ซึ่งเป็นโหมดที่ผมเล่นได้ดี) ปัญหามันอยู่ที่ว่า ผมเล่นจบเพลงปึป Rank โชว์สกอแร๊งกิ้งถูกต้องทั้งหมด
แต่พอมาดูปรากฏว่าไม่ได้อันดับ onlineซะงั้น ตามรูปนะครับ

หน้านี้ขึ้นตามปกตินะัครับ

เล่นจบแล้วไม่ขึ้นซะงั้นเลย

ก็มีอันดับเฉพาะเครื่อง

ผมเล่นPCที่บ้าน ใช้เน็ต True Docsis (มีปัญหาตามข้างต้น)
ส่วน NBผมเล่นที่มหาลัย (ขึ้นตามปกติ)

ผมจะสามารถแก้ปัญหาได้อย่างไรครับ
Keiyaku
ถ้าคะแนนมันถูกบันทึกแล้วมันก็น่าจะได้นี่นาครับ (ขนาดผมยังได้เลย)

ปล.ไม่ลองหา ID อื่นมาลองล็อกอินเข้าดูล่ะครับ เผื่อมันจะเห็นในมุมมองคนอื่น
ater1000
ผมเคยเป็นตอนเน็ตใช้ไม่ได้ครับ มันจะบันทึกเฉพาะในเครื่อง ถึงแม้ว่าเน็ตจะมาแล้วมันก็ไม่บันทึกให้ ต้องเล่นใหม่
Popura
ถ้าในเว็บขึ้นปกติก็แสดงว่าคะแนนบันทึกแล้วครับ
วิธีก็ให้ลองลบคะแนนในเครื่องก่อนดู เข้าที่ Option > Clear All Local Score
แล้วก็ตรงหน้าเลือกแมพ กด F5 ทีนึงให้มีรีเฟรชแมพทั้งหมดดู
เสร็จแล้วก็ลองเอาเมาส์ไปกดที่แมพนั้นดูอีกครับ คะแนนน่าจะขึ้นครับ
Topic Starter
MaFiaJayShow
ผมทดสอบเรียบร้อยละครับ ปัญหามันอยู่ที่เน็ตที่ผมใช้ครับ
เพราะผมลองต่อ VPN ของเครื่องเซิฟเวอร์แห่งนึง ปรากฏว่ามันโชว์ในเกมละครับ (โชว์เฉพาะหลังจากเล่นจบตอนต่อ VPN)

ขอบคุณมากครับยสำหรับทุกท่านที่เข้ามาช่วยแก้ปัญหา
ohmkung11
osuผมไม่โช สกอ เวลาเล่นครับ ตอนนั้นหัวร้องเลยทุบคีบอดแล้วเหมือนจะไปโดนปุ่มลัดแล้วก็ไม่รู้ว่าโดนปุ่มไหนบ้าง แล้วมันก็ไม่ขโช สกอ อีกเลยใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับลบเกมโหลใหม่ก็ไม่หาย
- Perona -

ohmkung11 wrote:

osuผมไม่โช สกอ เวลาเล่นครับ ตอนนั้นหัวร้องเลยทุบคีบอดแล้วเหมือนจะไปโดนปุ่มลัดแล้วก็ไม่รู้ว่าโดนปุ่มไหนบ้าง แล้วมันก็ไม่ขโช สกอ อีกเลยใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับลบเกมโหลใหม่ก็ไม่หาย
กดปุ่ม tab ค่ะ
Please sign in to reply.

New reply