forum

ช่วยหน่อยครับกระตุกเป็นช่วงๆ

posted
Total Posts
3
Topic Starter
ronado07
ช่วยหน่อยครับผม
ตอนเล่นเกมอ่า มันจะกระตุกเป็นช่วงๆอะงับ
ทำให้พลาดไปบ่อยมาก เพลงช้าเพลงไวเป็นหมดครับ

ลองปรับ fps แล้ว open gl ปิด เอฟเฟค ก็ยังเป็นครับ
Froztic

ronado07 wrote:

ช่วยหน่อยครับผม
ตอนเล่นเกมอ่า มันจะกระตุกเป็นช่วงๆอะงับ
ทำให้พลาดไปบ่อยมาก เพลงช้าเพลงไวเป็นหมดครับ

ลองปรับ fps แล้ว open gl ปิด เอฟเฟค ก็ยังเป็นครับ
FPS ต่ำๆเลยนะ [60 vsync อะแหละ]
ปิดวิดีโอ comboburst combofire

แล้วลองกลับไปใช้ DirectX ดู
fonchocolate
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ว่า ส่วนใหญ่จะเป็นเพราะหนูเปิดเกมออนไลน์ไว้ด้วย พอปิดก็หานกระตุกเลย แต่บางครั้งก็ยังกระตุก
จนทำให้เสียหลักไปเลยเหมือนกัน=w="
Please sign in to reply.

New reply