forum

[ไม่เป็นสาระ] ยูสเซอร์เนมของใครที่มาเป็นยังไงมาโพสต์กัน

posted
Total Posts
97
Topic Starter
illuminist
ยูสเซอร์เนมของผมคือ illuminist นะครับ

ที่มาก็มาจากตอนนั้นใช้วินโดว XP เถื่อนที่มีคนทำชื่อว่า iLLuSIon (จำตัวใหญ่ตัวเล็กไม่ได้) ก็เลยได้นึกถึงคำว่า illuminate ที่แปลว่าส่องสว่าง (ความหมายไม่เกี่ยวกับ illusion เลย = = ) แล้วก็ลองอัพระดับคำขึ้นไปอีกเป็น illuminator คือตัวส่องสว่าง แต่ว่าเหมือนจะยาวเกินไปเลยเปลี่ยนให้เป็น illuminist อีก กลายเป็นชื่อที่ unique และใช้มาจนถึงทุกวันนี้

ต่อไปก็ตาของทุกคนละครับว่าทีมาของใครมาจากอะไรมาโพสต์ต่อได้เลย :)
Cyril Scarlet
JAP:SiRiRu
ENG:Cyril

Keiyaku
ของผม "kong13679" kong เป็นที่มาจากชื่อเล่นผมเอง "ก้ิอง"
13679 มาจากเลขที่คิดขึ้นเองโดยไม่มีอะไรมาเป็นเกณฑ์

ปล. User ผมมีอีกชื่อด้วย สำรอง "IsoMo" คิดขึ้นเองโดยไม่มีอะไรมาเป็นเกณฑ์เช่นกัน
Max347skn34
MAXZ-347 หรือไม่ก็ Max347

Maxมาจากชื่อผมส่วน347มาจากไหนไม่รู้ =w=
Nichiyouki
Username ผมคือ nich95

nich คือ ชื่อจริงของผม แต่ใช้คำหน้า 4 ตัว มาเป็น Username จากเดิมมี 7 ตัว
ส่วน 95 มาจากเลขปี ค.ศ ที่เกิด 2 ตัวหลัง
termerys
termerys มาจาก term ชื่อผม แล้วก็ erys มาจาไหนไม่รู้ 555
Swordbadboom
ไม่มีไรมาก แค่อยากให้มี db db ติดกันเฉยๆเลยเชื่อมกันซะ Swordbadboom
bufo
อยากรู้ของชั้นจิงๆ นะหรอ =w=

bufo ก็.... buf o
buf = buffalo
o = ตัด fal ออก น่ะ -..-
Circlet
Circle มาจากคำว่า Circle Of Life ที่แปลว่าวงเวียนชีวิต (วัฏสงสาร น่ะแหละครับ)

แต่จะเอาชื่อเต็มมามันก็กระไร ยาวไปหน่อย เลยเอามาแค่คำเดียว

แต่คำว่า Circle สั้นๆเฉยๆมันสั้นไป ก็เลยหาวิธีที่จะทำให้ชื่อ ไม่ซ้ำคนอื่น และ(เหมือนจะ)มีความหมาย

ก็เลยใส่ตัว t ลงไป

Circle -----> Circlet -----> Circleto
เซอร์เคิล เซอร์เคล็ต เซอร์เคล็ตโตะ
volkbutphan
volkbutphan ก็..
ชื่อเล่นโฟล์คหน่ะครับ...
ZeroEightOne
0814587134 เบอร์โทรศัพท์ผมครับ (ไม่ต้องโทรมานะครับ)
Backstep
User : Backstep

ไม่รู้ที่มาแน่ชัด แต่คาดว่าน่าจะมาจากการเดินถอยหลัง !?

หรือว่าซัดประตูหลัง!? เอ้ยไม่ใช่ละ =[]='
Nyxein
nan12345 ก็...
nan มาจากชื่อเล่น
12345 ก็..ตอนนั้นไม่รู้จะต่ออะไรเลยพิมพ์เลขเรียงๆกันไปเลย
pzaelkungza
Pz'aelkungza
Pz มาจากคำว่า Ployz = พลอย(ชื่อเล่นเ่ก่า - -;;) Aelkungza = เอลคุงซ่า(ชื่อเล่นปัจจุบัน) P ย่อมาจากชื่อคนที่เราชอบด้วยเเหละ =__=+
jpplus
ซื่อของผม ก็ jp [japan] plus [+] ก็ japan+ ก็ไม่มีไรมากตอนแลกจะเอาเป็น japan18+ ฮาๆๆ
p0rtalstang
ผม p0rtalstang ตอนนั้นผมติดเกม Portal มาก (ตั้งแต่ Trailer เกมมันออกมา) เลยเอามาใส่ไว้หน้าชื่อเล่นตัวเอง Stang - "สตังค์"
l3al3oom
มาจาก บาบูนละมั้งครับ .. เหอๆ
zerozaber
สมัยเล่นร็อคแมนเอ็กซ์ ก็ชอบเล่นซีโร่เป็นพิเศษ แล้วมันก็มีอาวุธ Z-saber เลยรู้ว่าชื่อเต็มคือ zerosaber

แต่อยากใช้ zerozaber อ่ะ มีปัญหาป่ะ?
LostCool
Lost Cool

Lost > Lost Humanity in O2perfect International
Cool > มาจากตอนเล่น ในเกม O2jam กดแล้วจะได้ Cool

= Lost Cool = เสียเย็น (แปลตรงตัว)
Midnight12AM
.---------------
Hi, it's me. Umm.. So.. You know how I've been like practicing piano and stuff... I'm not really any good at it yet, like at all, but I wrote you a song and I was kinda hoping I could show it to you, because I worked really, really hard on it. So... yeah...

Just Monika
deohome123
deohome123

เกิดจากการนำชือตัวเองเปนภาษาอังกิด+เล่นที่บ้าน=home+123 มั่ว 55+
Minsk
ชื่อของผม Minsk (มินสก์)
คือ..พอดีไปเจอรูปแฟนอาร์ตมินส์กกับเบลารุส (มินสก์เป็นเมืองหลวงของเบลารุส) ก็เลยเอามาตั้งเป็นชื่อครับ =w=
pete2528
pete2528

ชื้อเล่น + ปีเกิด
kusodani_kyouko Nyan
มาจาก
kasodani kyouko <<ชื่อบอสด่าน2ในโทโฮภาคที่13 แต่ตอนสมัครเขียนผิดเป็น kusodani kyouko
_<<ใส่เฉยๆ
Nyan ใส่มาเพราะกำลังดู Nyan cat

ก็เลยเป็น
Yua
อ..เอ๋ ที่มางั้นหรือ

ก้ไม่มีไรมาก AngerShana

Shana นี่ ก้ชื่อตัวละครจาก skugan no shana ผมชื่อ ชานะมาก

เลยเติม anger ไปข้างหน้าแต่ว่า มัน !!! เขียนผิดง๊า TwT

เลยปล่อยเลยตามเลย angershana ก้ได้เชอะ

จบ........

'w')/
RSX-981
RSX-981 = ชื่อบอสในRoฮะ แต่ตัวเลขด้านหลังไม่เหมือนชื่อบอส
show more
Please sign in to reply.

New reply