forum

CooRie - Hoshizuku no Surround

posted
Total Posts
9
Topic Starter
Jerom
This beatmap was submitted using in-game submission on 27 มีนาคม 2557 at 21:01:49

Artist: CooRie
Title: Hoshizuku no Surround
Source: Sora no manimani
BPM: 106.07
Filesize: 11930kb
Play Time: 01:29
Difficulties Available:
  1. Easy (0.65 stars, 51 notes)
  2. Hard (2.32 stars, 109 notes)
  3. Normal (2.87 stars, 120 notes)
Download: CooRie - Hoshizuku no Surround
Download: CooRie - Hoshizuku no Surround (no video)
Information: Scores/Beatmap Listing
---------------
Remaking all Difficult
indyinyou
bpm 106
offset 232
ที่ผมหาให้นั้นไม่ชัวรเลยแหะ = =
BPM กับ Offset นั้นสำคัญมากเวลาทำเพลง

ไปขอ bpm กับ offset ในกระทู้นี่

viewtopic.php?f=60&t=13795
mercury2004
ดาวไปก่อน เด๊๋ยวสอบเสร็จกลับมาม็อด
Jerom

indyinyou wrote:

bpm 106
offset 232
ที่ผมหาให้นั้นไม่ชัวรเลยแหะ = =
BPM กับ Offset นั้นสำคัญมากเวลาทำเพลง

ไปขอ bpm กับ offset ในกระทู้นี่

viewtopic.php?f=60&t=13795
ขอบคุณครับ
Selee
Timing:
BPM: 106.065
Offset: 7,130

Source: Sora no Manimani

Tags: Remove anime, too general :(
Jerom

Selee wrote:

Timing:
BPM: 106.065
Offset: 7,130

Source: Sora no Manimani

Tags: Remove anime, too general :(
Thank you
regenz
โน๊ตไม่ได้ใช้ distance snap นะครับวางเอาตามใจชอบซะงั้น
ทำตามขั้นตอนนี้นะครับ
1.เข้ามาในหน้าทำเพลง
2.กด alt ค้างเอาไว้ สังเกตุข้างบนจะมีเลขเราเลือกปรับเลย ยิ่งเยอะโน๊ตจะยิ่งห่างเวลาวาง
3.สังเกตุทางขวามือด้านล่างจะมีคำว่า distance snap และ grid snap อยู่ให้กดเปิด (ไฟจะสีขาวตลอด)
4.ไล่วางโน๊ตตั้งแต่แรกสุดของเพลง ยันจบเพลงด้วย ระยะห่างที่ตายตัวตลอดเพลง
ผมจะโพสตัวอย่างให้ดู distance snap ผมใช้ 1.2
ดูจากในรูป จะเห็นว่า ระยะห่างระหว่าง โน๊ต 1 กับ 2 คือ 1 จังหวะ(เส้นสีขาว) ส่วน
ระยะห่าง 2 3 และ 4 คือครึ่งจังหวะ (เส้นสีแดง 1/2 )
ระยะห่าง 1 กับ 2 ต้องมากกว่า 2 กับ 3 เพราะ 1กับ 2 ห่างกัน 1 จังหวะ ส่วน 2 กับ 3 ห่างกันครึ่งจังหวะ จึงต้องชิดกว่า

จากในรูป1 กับ 2 ห่าง (1 จังหวะ )ส่วน 2 กับ 3 (ห่าง2จังหวะ)ระยะห่างจึงต้องเพิ่มเป็นเท่าตัว

ลองเรียงโน๊ตใหม่ทั้งหมดนะครับ แก้แล้วผมจะมาดูให้ถ้าไม่เข้าใจติดต่อในเกมได้(ถ้าออน)
ส่วนคนไหนที่มาช่วยดูแมปให้นะครับ ทางซ้ายมือ จะมีปุ่มเขียนว่า give kudos ทำนองนี้ ให้กดคลิก
ให้ Kudos แก่คนที่มาช่วยดูแมปให้เราบอกว่าควรแก้ตรงนั้น ควรแก้ตรงนี้ พวกที่มาเชียร์เฉยๆไม่ต้องให้นะครับ

ผมยังไม่ให้ดาวนะครับเพราะไม่ผ่านมาตรฐานขั้นต่ำของผมในการทำแมปอย่างถูกหลัก

เรื่องไฟล์เพลงก็เช่นกัน แก้ไขบีบอัดใหม่ให้ kbps น้อยกว่า 192 k นะครับ(กฎมันแบบนี้)
regenz
แก้เสียงให้แล้ว ไม่ต้อง แจก kudosu ให้โพสนี้นะ

http://www.mediafire.com/?k5132dni9wfe7cg
Jerom

regenz wrote:

แก้เสียงให้แล้ว ไม่ต้อง แจก kudosu ให้โพสนี้นะ

http://www.mediafire.com/?k5132dni9wfe7cg
ขอบคุณครับ

ปล.เดี๋ยวนี่ไม่ค่อยมีเวลามาทำเลย - -*
BanchoBot
This modding thread has been migrated to the new "modding discussions" system. Please make sure to re-post any existing (and unresolved) efforts to the new system as required.
Please sign in to reply.

New reply