forum

สอนทำ Skining ทีครับ

posted
Total Posts
9
Topic Starter
[deleted user]
ผมไม่รู้ อีกเช่นเคย :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:
Axess_old
http://osu.ppy.sh/p/faq&n=9

OR

เปิด osume
ไปแท็บ extra
โหลด template skin for skin maker มา

ไปโฟลเดอร์ skins
จะเจอโฟลเดอร์ templateskin
ก๊อบมา ซะ แล้วละเลงด้วย photoshop/โปรแกรมแต่งเสียง

เปิดไฟล์ skin.ini
แก้ตรง
[General]
//Your skin's name. Include a version number for newer changes!
Name: ชื่อสกิน
//Your name. Using your forum username is preferred.
Author: ชื่อคนทำสกิน
Thank You :) :) :) :) :) อิอิ
ผมยังไม่ทราบว่าเปลี่ยนอะไรยังไง เช่นเครื่องหมายตกใจ เปลี่ยนเป็น F อย่างนี้
Iluhiwizel
คุณไม่ต้องทำอะไรมากครับ เปลี่ยนเฉพาะตามที่เขาบอก

ส่วนพวกรูป ก้อ หามาไส่เอา เช่น จะเอารูป hit 300 ก้อหาเอามาไส่ทับได้เลย (ถ้ามี) (ไฟล์รูปของตัวนั้นต้อง เป็นชื่อเดียวกันนะ)

ผมอธิบายแล้วงงเองแหะ- -" ดูรูปแล้วกัน

ประมาณนี้ครับ แล้วมันจะเปลี่ยน อ้อ เอาไปไส่ใน osu!\Skins นะครับ (คิดว่าน่าจะรู้แล้ว^ ^)

อ้อ ไฟล์ต้องเปงนามสกุล .png นะครับ ^^
วาดเองได้ไหมครับ หาไม่ได้ครับ
Iluhiwizel

Thunder001 wrote:

วาดเองได้ไหมครับ หาไม่ได้ครับ
วาดเองก้อได้ครับ ถ้าทำได้ก้อทำเลย^^

ไม่ลองหาสิ่งที่เราชอบมาแต่งเองใน Photoshop ละครับ คิดว่าน่าจะง่ายกว่าวาดเอง^^
tarbukii
ขอบคุณอีกคนละกันครับ :D

กำลังลองทำสกินอยู่พอดี อิอิ :P :P :P
Cyril Scarlet
อาศัยภาพต้นฉบับแล้วก็จับแปลงแล้วแต่ชอบเลยคับ

ผมเคยเผลอตัวไม่ได้ใช้ ของต้นฉบับเกม กลายเป็น copy ชาวบ้านไปทีละ orz
Please sign in to reply.

New reply