forum

[ไม่เป็นสาระ] ยูสเซอร์เนมของใครที่มาเป็นยังไงมาโพสต์กัน

posted
Total Posts
97
show more
Henthai_old
ความจริงกะจะเอา Hentai แล้วครับ พอดีมีคนใช้ไปแล้ว ไหนๆก็เป็นคนไทย เลยรวมกันเป็น Henthai คิดได้เนอะ 555+
regenz
เอามาจากทรงผมแบบนี้อะ

แต่ลงท้ายด้วย Z มันเท่กว่าเป็นไหนๆ :P
Meko
เอิ่ม ผมก็ไม่รู้นะ 5555555+
คิดออกก็เอาชื่อนี้ไปแล้ว
Fai-Chii
faizzii มาจากชื่อfai แล้วเติม zzii
R_P_G_old
ตอนนั้นบ้าเกม BF2 AIX มากครับ :oops:
ชอบหยิบ RPG มาส่องรถชาวบ้าน :lol: เลยเอามาตั้งเป็น UID
แต่แค่ RPG มันสั้นไป เลยเติม _ เข้าไป แต่ข้อจำกัดมันคือใช้ในบางเว็บไม่ได้ :cry:
nekomeiji
nekomeiji

เอามาจาก neko + komeiji satori

ไม่ใช่นมเมจิน้า~~~~~~ :(
Meko

nekomeiji wrote:

nekomeiji

เอามาจาก neko + komeiji satori

ไม่ใช่นมเมจิน้า~~~~~~ :(
ปกติข้าจะเรียกเจ้าอย่างงั้นน่ะ

/me ฟิ้ว ~
nattap_old
ปกติ username ที่ใช้ในเวบอื่นๆคือ nuttap ซึ่งมาจากชื่อ nuttapod (ชื่อจริง)
แต่หลังจากไปพิมผิดที่เกม kartrider เลยกลายเป็นใช้ชื่อ nattap ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา
N e i m i
- -* Neimi มาจาก นักธนูในขี้แยในเกม Fire Emblem ภาค 8

(ตั้งธรรมดาไม่ได้ เลย เว้นทีละตัวมันซะเลย)

Sliver_Blue
น้องใหม่ครับ Username: Sliver_Blue
Sliver เกิดจากพิมผิด ตอนแรกจะพิม Silver
NOKACHITO
ชื่อยูเซอร์เนม NOKACHITO
มาจาก PARN(ชื่อเล่น)=NOKACHITO(ไปแปลในชื่อนินจา) :oops:
fewhaha007
fewhaha007 ชื่อ few มา จาก "ฟิวส์" ชื่อเราเองแหละ haha ก็หมายถึง เฮฮาล่ะมั๊ง ? เพราะใช้บ่อยมากก็เลยติดมาเลย 007 ก็นึกถึงเจมส์บอน พอดี =w=b
kanon8596
ของผมkanon8596 นะครับ
kanon มาจากชื่อเรื่องของการ์ตูน
8596 เลขนี้มาจาก ID ผม :)
P A N
omg พึ่งมาเหน forum นี้ *-*

P A N มาจากชื่อ eng ผม pangyen เรียกเปนพยางค์เดียวเปน pang เเต่อยากให้มันเท่เลยเว้นเปน P A N G เเต่ตัด g ออกเพราะมันไม่เท่
yuki369
เอ่อ... (พึ่งมาเห็นงับ) ชื่อยูสเซอร์ yuki369 มาจาก ゆき (yuki) ที่แปลว่าหิมะงับ แล้วก็ 369 มาจาก [(1+3)+(6-6)] 9 = 49 (4/9 (อ่านกลับไปเป็น 9/4) หรือว่าง่ายๆวันเกิดตัวเองงับ #ก็บอกแค่นั้นก็จบแล้ว) >w</
wasonz
Hon :D
bank78952
username ของผมคือ bank78952 bank คือชื่อเล่นของผม ส่วน 78952 ผมเอารหัส hotmail ผมมาใส่
lio11234a
lio11234a ชอบเบียร์ ลีโอแต่ตั้ง ลิโอ 11234a ก็ มาจากบัตรนักเรียนสมัยหัวเกรียน
BoatKrab
ชื่อในเกม ผมชื่อ Boathappy555 ครับ

ความเป็นมาหรอ...ก็ ผมชื่อโบ๊ทก็ใส่ชื่อตัวเองไปอย่างแรกครับ Boat
คิดไปอีกผมก็เป็นคนชอบขำหัวเราะเลยใส่ไป happy
อย่างที่ผมบอกไปว่าผมเป็นคนชอบหัวเราะ 555
รวมเป็น Boathappy555 อย่างที่ทุกคนเห็นแหละครับ ว่างๆก็ทักมาหน่อยน้าา เจอกันนะครับ ^^
- M o j i -
*แก้ไข*
- M o j i - ก็คือ ... ชอบคำนี้ มันน่ารักดี 5555 :oops:
จริงๆมันคือขนมโมจิของญี่ปุ่นแหละ ตอนนั้นไม่รุ้จักแต่เห็นมันน่ารักๆเลยเอามาใช้ แหะๆ :?
Betsuto
เพื่อนตั้งให้ครับ ... พอถามว่าทำไมก็ ...
เบส > เบสท์ > เบสทึ > เบสซทึ > เบสทรึโตะ > เบสซึโตะ
Bass > Best > Bestt > Bestu > Bestuto > Betsuto
ก็เคย งง ๆ ว่ามันเอาอะไรมาเปลี่ยน... แต่ก็ตั้งตามมันไป :v
(แล้วก็ดันไปชื่อเหมือนกับนักร้อง Cover ใน Youtube ที่ชื่อ Besuto อีกตะหาก ....) :?
Princess_Perona
ในเกมก็ Princess Perona อ่ะนะ จะว่าที่มาก็มาจากตัวละครหนึ่งในวันพีช
เด็กสาวผมยาวสีชมพู ตัวเล็กขนาดโลลิก็ว่าได้ ความสามารถก็ทำให้เขาอ่อนแอ เหมือนชีวิตติดลบ -.-
ตรงกับเราเด๊ะ ถ้าเกิดใหม่ได้ฉันอยากเกิดเป็นไส้เดือน -.-" ชีวิตที่เดินถอยไปแต่ข้างหลัง
Holo Holo..... -.-
มองๆเดะปาด้วยผลไม้
Shiseina
Username: Shiseina:ชิเซย์นะ
Shisei เป็นชื่อที่ผมคิดเองที่ต้องขึ้นว่า ชิ เพราะผมชอบพูดบ่อยๆ จึงคิดได้เป็นShisay
แต่ผมเปลี่ยนให้มันดูดีจึงเป็น Shisei ครัชช หรือดูแย่กว่าเดิมก็ม่ายรุ(Say ที่แปลว่า พูด อะนะ)
na ซึ่ง n ย่อมาจากชื่อผม(Nae) และ a ย่อมาจากชื่อแฟนครับ (ขอไม่บอกชื่อแฟนนะ อิอิ -_-)

Nyan-Sakura
Nyan แปลว่า เมี้ยว (เสียงของแมว)
Sakura แปลว่าต้นซากุระนั้นแหละ
เพราะว่าชอบเสียงของแมวกับต้นซากุระเลยเอามาตั้งรวมกันเป็น Nyan-Sakura เลยได้ชี่อนี้มา
'w' :D
whorizon
whorizon : Wind on the Horizon
เป็นเพลงนึงที่อยู่ในเกม o2jam ครับ
rew0825
Username ของเรามาจาก

ผมชื่อ ริว ภาษาอังกฤษ = rew
ส่วน 0825 = เบอร์โทรศัพท์เก่า 4ตัวเเรก

ก็ได้ rew0825 :) :)
wasonz
ชื่อมาจาก HON ครับ
[EF]reet
Efreet โค้ดเนมของโคโตริตอนเป็นภูตจ้า

Kotori Kotori Kotori Love Love Love ~~~~ <3 <3 <3 \(^O \(^O \(^O
-[Nitro]-
เอิ่ม
Fumika นะฮะ
คือตอนแรกก็กำลังออกเสียงภาษาจีนกับญี่ปุ่นอยู่
ออกเสียงไปมั่วๆก็คิดชื่อนี้ได้ก็เลยจัดไปครับ อิอิ
Fumika
wat
[13] BECK
[13] BECK มาจากชื่อเดิมคือ becklnw0013
0013 มาจากชื่ตัวละครเกมออนไลน์แรกที่เล่นคือ becklnw0011
แล้วก็เลื่อนมาเรื่อยๆเป็น 0013
becklnw ก็ก็อบเขามาไม่ได้คิดอะไร
ตัวเลข 0013 มาจากเพื่อนคนแรกในเกมที่เล่น ซึ่งเมื่อก่อนเป็น 0011
แล้วก็มา 0012
0013
จนเป็น becklnw0013
แล้วก็เริ่มเล็งเห็นว่า becklnw0013 มันดูเกรียนไปนะ "lnw" เทพเลย
ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็น
[13] BECK
[13] มาจาก 0013 ตัด 00 ออก ส่วนวงเล็บ ก็อบมาจากบร๊ะเอม (อิอิ)
BECK ที่ใช้ตัวใหญ่เพราะว่าคิดว่าตัวเองเริ่มเติบโต (ก็อบพี่แกมาอีกแหละ ถถถถถถว์)
จนมาเป็น [13] BECK ให้เห็นในปัจจุบัน
Phixgar
ตอบมั่งๆๆ
Phixgar มาจาก

Ph - อักษรนำหน้าในชื่อภาษาอังกฤษ
ixgar - มากจาก cigar (cigarette) ตัด c เติม x

มาในหัวตอนไหนไม่รู้
ชื่อหากิน =w=
comkrub17442
comkrub17442
comkrub=คอมครับ
17442=เลขประจำตัวโรงเรียน
yagami l
yagami l

ตอนนั้นกำลังอ่าน Death Note สนุกมากๆเลยติดใจว่าจะใช่ชื่อ yagami light แต่ว่าดันมีคนใช้ไปแล้วก็เลยเอา yagami มา + ใส่ l ซะ เลยกลายเป็นแบบนี้นี่เอง 555
ZeroEightOne
ชื่อนี้ มาจากชื่อเก่า คือ 081.... (ไม่บอกดีกว่า)
ทีนี้ ชื่อมันโจ่งแจ้ง เปิดเผยเกินไป ก็เลยเปลี่ยนเป็นชื่อนี้ ดูอินดี้ดี :v
bank78952

ZeroEightOne wrote:

ชื่อนี้ มาจากชื่อเก่า คือ 081.... (ไม่บอกดีกว่า)
ทีนี้ ชื่อมันโจ่งแจ้ง เปิดเผยเกินไป ก็เลยเปลี่ยนเป็นชื่อนี้ ดูอินดี้ดี :v
081458**** :v
ZeroEightOne

bank78952 wrote:

ZeroEightOne wrote:

081458**** :v
ธนาคารอิสลามแห่งประเทศไทย (อีกชื่อ) นายยย!!!!!!
- YaNa -
ไม่รู้ว่ามันมาจากไหนแต่คิดๆได้ก็ลองตั้งชื่อนี้ดู ;)
ao_kancolle
ชื่อมาจากการที่ตัวเองป่วยเรือ อาโอบะในคันไถ ห้องไทยเงียบมากก.... :| :|
zazacream081
Username ของผม zazacream081 (ตอนสมัครยังยุม.1ยุเลย) ชื่อบอสฮะ เล่น OSU Mania เป็นส่วนใหญ่
show more
Please sign in to reply.

New reply