forum

[Help and Technical Support] มีปัญหาอะไรมาโพสในนี้กันเลย

posted
Total Posts
273
show more
Tyistiana
*ภาพนี้ไม่ได้ตัดต่อ เพราะผมทำไม่เป็น*
จากภาพข้างล่าง... ทำไมมันจึงเป็นเช่นนี้
Fai-Chii

peee2512 wrote:

*ภาพนี้ไม่ได้ตัดต่อ เพราะผมทำไม่เป็น*
จากภาพข้างล่าง... ทำไมมันจึงเป็นเช่นนี้
เพราะมิสเยอะ -0-
Tyistiana
Auto พลาดได้หรอเนี่ย - -' ไม่เคยเจอนิ นี่รอบเเรกที่เห็น
NonxE
เป็นไปได้ครับถ้าคุณกด พับหน้าจอ บอทจะไม่เล่นไปช่วงหนึ่ง
Fai-Chii
Auto อาจพลาดได้ ถ้าคุณกด คอมเม้น หรือ รัว คอมเม้น = =
espada089
อยากเปลี่ยนชื่ออะ
Fai-Chii

espada089 wrote:

อยากเปลี่ยนชื่ออะ
ก็ต้องเป็น Supporter อ่ะคะ ถึงเปลี่ยนได้ (เปลี่ยนได้ครั้งเดียวเท่านั้น!!!)
Tyistiana
NonxE wrote:
เป็นไปได้ครับถ้าคุณกด พับหน้าจอ บอทจะไม่เล่นไปช่วงหนึ่ง
ผมเคยทำหลายรอบเเล้ว ไม่ผิด เเต่รอบนี้มันเเปลกๆ :?

Fai-Chii wrote:
Auto อาจพลาดได้ ถ้าคุณกด คอมเม้น หรือ รัว คอมเม้น = =
เอ.. - -. ไม่ค่อยคอมเม้นกับใครหรอกครับ - -.
Fai-Chii

peee2512 wrote:

ผมเคยทำหลายรอบเเล้ว ไม่ผิด เเต่รอบนี้มันเเปลกๆ :?
แลคมั้ง เพราะเครื่องเรา บอทแบบนี้ ก็ได้แบบนี้ตลอดเลย (ยกเว้น Comment)
Cyril Scarlet
ความเป็นไปได้

1.LAG ทำให้ Auto จังหวะเบี้ยวซึ่งพบเห็นได้บ่อยใน Replay
2.ถ้า MAP ไม่ได้ Ranked ที่ผ่านการตรวจ แต่ยังเป็น MAPทำเล่น
  โอกาสที่วางโน๊ตซ้ำในที่ที่เดิมกลายเป็นสองตัวทำให้ Auto พลาด ต้องเช็คใน Edit mode
3.โอกาสด้านบนมักเกิดจากการเปลี่ยนจังหวะ หรือ ย้ายโน๊ตแบบรวดเดียว
Sleep Powder
I ate too much guacamole and can't stop shitting, plz halp.
napozzz-chan
ไม่ได้เล่นนานเลย เลยคิดถึง อยากเล่นอีก

แต่ทำไมตอนอัปเดตมันเป็นแบบนี้ T^T
esananao
เผลอไปปรับขนาดจอแล้วเล่นไม่ได้เลยอะครับมันขึ้นแบบนี้แก้ไงอะ

video card error

you graphics card does not seem support Shader Model 1.1+.
Would you like to swap to OpenGl Model? If this is your first time
running osu!, you likely need to click 'Yes' here.

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Fai-Chii

napozzz-chan wrote:

ไม่ได้เล่นนานเลย เลยคิดถึง อยากเล่นอีก

แต่ทำไมตอนอัปเดตมันเป็นแบบนี้ T^T
มันบอกว่าไดรฟ์ที่ลง Osu เต็ม :D

esananao wrote:

เผลอไปปรับขนาดจอแล้วเล่นไม่ได้เลยอะครับมันขึ้นแบบนี้แก้ไงอะ

video card error

you graphics card does not seem support Shader Model 1.1+.
Would you like to swap to OpenGl Model? If this is your first time
running osu!, you likely need to click 'Yes' here.

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ลองลงไดรเวอร์การด์จอใหม่ดู
Taeyang88
อยากถามชื่อไฟล์ภาพกล้วยในโหมด CTB น่ะ 0.0 พอดีอยากจะเปลี่ยนน่ะ =-='/..

ลองทำสกินแล้วใส่ชื่อ fruit-banana-overlay กับ fruit-banana ไปแล้ว ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง =-='/.. ( สกุลภาพ .png นะเออ )

นี่ง่ะๆ 0..0'/..

Nopnop_old
รุ่นน้องเล่นโอสึโหมดปกติโดยที่ใช้เม้าส์ไม่ได้อะคะ - -"

ไม่ทราบว่าเพราะเป็นอะไร ตอนนี้นพเองก็ลองช่วยน้องเค้าดูโดยลองดูในออปชั่น มีบอกปุ่มไว้ให้กด Z X แทนการคลิก(รึเปล่าหว่า ?)

...แต่นพเองใช้ไม่เป็นค่ะ กดติดตัวเว้นตัว ทำยังไงดีคะ? - -
Fai-Chii

Nopnop wrote:

รุ่นน้องเล่นโอสึโหมดปกติโดยที่ใช้เม้าส์ไม่ได้อะคะ - -"

ไม่ทราบว่าเพราะเป็นอะไร ตอนนี้นพเองก็ลองช่วยน้องเค้าดูโดยลองดูในออปชั่น มีบอกปุ่มไว้ให้กด Z X แทนการคลิก(รึเปล่าหว่า ?)

...แต่นพเองใช้ไม่เป็นค่ะ กดติดตัวเว้นตัว ทำยังไงดีคะ? - -
ลองเปิด Mouse Disbled ออกดูค่ะ ถ้าจำไม่ผิด F10 มั้ง
NlovenR
ผมลองใส่ภาพเพื่อให้มันเป็น BG ใน Beatmap แล้วพอผมเซฟเป็นไฟล์ .orz แล้วอัพโหลด ผมลองโหลดของตัวเองแล้วภาพมันไม่ขึ้นน่ะครับ ;_;
ผมใช้ระดับนึงต่อภาพ 1 ภาพ ผมทำ 3 ระดับ แต่ปรากฏว่ามันไม่ติดทั้ง 3 ภาพเลย มีใครแก้ปัญหานี้ได้มั่งมั้ยครับ?
ภาพผมก็ลองใช้ทั้ง .jpg กับ .png แล้วน่ะครับ แต่มันไม่ขึ้นอยู่ดี
ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
uchiha88
คือ ตอนนี้ผมไม่สามารถต่อ Bancho ในเกมได้อ่ะครับ เป็นมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว จะบอกว่า Connection failed. Retrying in 30 s. ตลอดเลย

แล้วก็บางครั้ง ที่มันคอยส่งข้อมูลเวลาที่ผมเล่นไปอยู่ด้วย
Ashlyn_old
ช่วยด้วย !
เราหลงไปกดตั้งค่าหน้าจอเป็นแบบ Wide Screen ใช่ไหม แล้วมันก็หลุดไป..
แล้วพอเข้าใหม่ขึ้นแบบนี้ทำไงดี ? แล้วพอกด Yes ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทำอะไรไม่ได้ ช่วยด้วยจ้า :cry: ปกติเล่นดีๆ
เครื่องเราก็มีการ์ดจอนะ :?

illuminist

Ashlyn wrote:

ช่วยด้วย !
เราหลงไปกดตั้งค่าหน้าจอเป็นแบบ Wide Screen ใช่ไหม แล้วมันก็หลุดไป..
แล้วพอเข้าใหม่ขึ้นแบบนี้ทำไงดี ? แล้วพอกด Yes ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทำอะไรไม่ได้ ช่วยด้วยจ้า :cry: ปกติเล่นดีๆ
เครื่องเราก็มีการ์ดจอนะ :?

เข้าโฟลเดอร์เกมosu แล้วหาไฟล์ osu!.[user].cfg เปิดด้วย notepad หาบรรทัดแล้วก็แก้ค่าให้เป็นตามนี้

Height = 600
Width = 800
Renderer = d3d
Fullscreen = 0

แล้วก็เซฟทับ
น่าจะช่วยให้เข้าเกมไปแก้ไขค่าเพิ่มเติมได้
Kouyalolo
ตอนผมไปเล่นห้องของคนอื่นอะแล้วมันเล่นเพลงอื่นกันผมก็กดโหลดตรงที่มีให้โหลดในเกมอะครับแต่มันก็เด้งมาที่ Desktop แล้วก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลยทั้งๆที่เพื่อนๆต่องก็ทำได้และก็เรื่องเปลี่ยนรูปภาพประจำตัวอะครับเป็นเหมือนโหลดเพลงเลยกดแล้วเด้งมาที่ Desktop ละก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ช่วยหน่อยนะครับ
Fumika

Kouyalolo wrote:

ตอนผมไปเล่นห้องของคนอื่นอะแล้วมันเล่นเพลงอื่นกันผมก็กดโหลดตรงที่มีให้โหลดในเกมอะครับแต่มันก็เด้งมาที่ Desktop แล้วก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลยทั้งๆที่เพื่อนๆต่องก็ทำได้และก็เรื่องเปลี่ยนรูปภาพประจำตัวอะครับเป็นเหมือนโหลดเพลงเลยกดแล้วเด้งมาที่ Desktop ละก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ช่วยหน่อยนะครับ
Manual เลย ไปเซิจชื่ิเพลงบนเว็ป ไม่ก็ให้เพื่อนท่านกด /np ส่วนเรื่องเปลี่ยนรูปประจำไปอัพบนเว็ปเลยครับ ucp.php?i=profile&mode=avatar
ปัญหาพวกนี้น่าจะเป็นที่ตัว Browser มากกว่า :!: :?:
Kouyalolo

Fumika wrote:

Kouyalolo wrote:

Manual เลย ไปเซิจชื่ิเพลงบนเว็ป ไม่ก็ให้เพื่อนท่านกด /np ส่วนเรื่องเปลี่ยนรูปประจำไปอัพบนเว็ปเลยครับ ucp.php?i=profile&mode=avatar
ปัญหาพวกนี้น่าจะเป็นที่ตัว Browser มากกว่า :!: :?:
ครับขอบคุณครับ
kugabehanpears
ผมทำบีทเเมพ เเต่ทำลูกศรย้อนกลับไม่เป็นอ่าครับ เวลาใช้สไลเดอร์อ่ะครับ :(
QuadraAria
http://pic.free.in.th/id/f3a54587cda8d41f2fcbc81bd317bafe
ถ้าเป้นแบบนี้ทำไงอะครับ ??
Frostmourne

kugabehanpears wrote:

ผมทำบีทเเมพ เเต่ทำลูกศรย้อนกลับไม่เป็นอ่าครับ เวลาใช้สไลเดอร์อ่ะครับ :(
ลองขยับๆ หางสไลเดอร์ตรงแถบด้านบนที่มีเส้นสีขาว แดง น้ำเงินดู (ประมาณว่ากดคลิกซ้ายค้างตรงสไลเดอร์ที่แถบด้านบนแล้วลากไปทางขวาไกลๆ)
มันจะเพิ่มลูกศรให้เอง

QuadraAria wrote:

http://pic.free.in.th/id/f3a54587cda8d41f2fcbc81bd317bafe
ถ้าเป้นแบบนี้ทำไงอะครับ ??
เจองี้ลองลงใหม่อาจจะหาย(มั้ง)
ไม่เคยเจอเหมือนกัน :(
regenz
มันแค่เอ๋อๆ ตอนอัพเดทนั่นแหละ บางทีเนทช่วงนั้นมันอาจจะไม่ส่ง เลยค้าง
popoy005
ปัญหาของผม คือ เวลาเล่น osu เมาส์ไม่่หายไปจากจอการเล่น แล้วก็โหมด special ของผมก็ไม่มีด้วย

-เวลาเล่น osu เมาส์ไม่ยอมหายไปจากจอคับ ต้องชี้เมาส์ไปตามวงกลมคับ ผมปรับค่าใน option แล้ว ให้ไม่ต้องใช้เมาส์เล่น แต่เมาส์ไม่หายแล้วต้องคอยตามจี้วงกลมอีกต่างหากคับ
-โหมด special ไม่มีผมทราบมั๊ยครับ osu อนนี้มันเป็นยังไงแล้ว !!!
Nichiyouki

popoy005 wrote:

ปัญหาของผม คือ เวลาเล่น osu เมาส์ไม่่หายไปจากจอการเล่น แล้วก็โหมด special ของผมก็ไม่มีด้วย

-เวลาเล่น osu เมาส์ไม่ยอมหายไปจากจอคับ ต้องชี้เมาส์ไปตามวงกลมคับ ผมปรับค่าใน option แล้ว ให้ไม่ต้องใช้เมาส์เล่น แต่เมาส์ไม่หายแล้วต้องคอยตามจี้วงกลมอีกต่างหากคับ
-โหมด special ไม่มีผมทราบมั๊ยครับ osu อนนี้มันเป็นยังไงแล้ว !!!
1.เล่นโหมด osu ยังไงก็ต้องใช้เมาส์เล่นครับ เพื่อลากไปกดโน๊ต (circle, slider) และหมุน spinner แต่โหมดอื่นใช้แค่ Keyboard อย่างเดียว โดยจะไปโหมดอื่นยังไงจะบอกในข้อต่อไปครับ

2.โหมด special อยู่ใน solo>mode ที่อยู่ข้างล่าง ข้างๆ mods ครับ ตามเมาส์ที่ชี้อยู่ในลิ้งค์ภาพครับ http://osu.ppy.sh/ss/712072
popjane65
ผมลง beat map ไม่ได้อะครับ มันจะขึ้นว่า unable to import beat map มันเป็นงี้กับทุกอันที่ผมโหลดมาเลยอะครับจะทำไงช่วยบอกหน่อยครับ
Topic Starter
orioncomet

popjane65 wrote:

ผมลง beat map ไม่ได้อะครับ มันจะขึ้นว่า unable to import beat map มันเป็นงี้กับทุกอันที่ผมโหลดมาเลยอะครับจะทำไงช่วยบอกหน่อยครับ
ลองโหลดแบบ Pack ดูยังอ่า?

แต่ปัญหาแบบนั้นส่วนมากจะมาจากโหลดไม่เสร็จ หรือไฟล์เสียนะ
แบบ connectionไม่ดี หลุดหรืออะไรสักอย่าง เช่น จริงๆมันต้องโหลด 5นาที กลายเป็นเสร็จเลยไรงี้ ไฟล์มันจะเสียแล้ว import ไม่ได้
popjane65
ผมลองโหลดแล้วนะแบบpackอะก็ไม่ได้เลยโหลดbeatmapอันไหนก็importเข้าosuไม่ได้เลยครับ
orioncomet

popjane65 wrote:

ผมลองโหลดแล้วนะแบบpackอะก็ไม่ได้เลยโหลดbeatmapอันไหนก็importเข้าosuไม่ได้เลยครับ
ลองเข้ามาคุยในเกมส์มั้ย กระซิบมาหรือทักในห้อง #thai ก็ได้
ไม่ก็ลองเอาแมพที่อยากเล่นมา เดี๋ยวรีอัพโหลดที่อื่นให้ลองโหลดดู
regenz
ลองโหลด แบบ Pack แล้วใช้โปรแกรมช่วยโหลดอย่าง internet download manager ดู มัน resume ได้ ตราบไดที่ไม่ได้ตัดเนทใหม่

mediafire resume ได้นะ
popjane65
ขอบคุณครับ ผมลองโหลดใหม่โดยใช้ IDM ได้และครับ ขอบคุณครับ
Madoka iA
ทำไม โหลด Beatmap Pack เเล้ว มันช้า จะเลยฮ่ะ โหลด มาเป็นวันๆ เเล้ว ฮ่ะ พึ่งจะได้ part 3 มัน เกี่ยวกับ Server ป่าว ฮ่ะ T^T
Nichiyouki

Madoka iA wrote:

ทำไม โหลด Beatmap Pack เเล้ว มันช้า จะเลยฮ่ะ โหลด มาเป็นวันๆ เเล้ว ฮ่ะ พึ่งจะได้ part 3 มัน เกี่ยวกับ Server ป่าว ฮ่ะ T^T
ไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ server หรือ อินเทอร์เน็ต นะ แต่ถ้าเกี่ยวกับ server ลองใช้ IDM จะดีกว่าละมั้งนะ
orioncomet

Nichiyouki wrote:

Madoka iA wrote:

ไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับ server หรือ อินเทอร์เน็ต นะ แต่ถ้าเกี่ยวกับ server ลองใช้ IDM จะดีกว่าละมั้งนะ
คือ.. Beatmap pack จะดาวโหลดจาก http://www.mediafire.com นะ
เป็นที่ connection เรากับ mediafire.com หรือเป็นที่ mediafire.com มากกว่า
ใช้ตัวช่วยดาวโหลดในการดาวโหลดก็ดีกว่าหมดหล่ะ
ccnjgm

เล่นออนไลน์ไม่ได้

คือว่าเลิกเล่นไปประมาณ1ปีกว่าครับ
จะกลับมาเล่นออนไลน์ แต่ขึ้นให้ยืนยังอีเมลครับ
ก็กดตามที่บอกจนถึงตอนที่ให้เปิดดูโค้ดในเมลครับ
แต่เปิดเมลดูเเล้ว ก็ไม่เห็นมีเมลส่งมาครับ แก้ไงดี
show more
Please sign in to reply.

New reply