forum

การเชื่อมต่อ IRC เข้าสู่ห้อง #thai + โดย ChatZilla , Client

posted
Total Posts
74
show more
AnTiHoLiDaYs
เอ่อ คือว่า ผม login เข้า osu! ไม่ได้อะคับ มัน connecting ตลอดเลย แล้วก็เข้าไม่ได้ ID ผม AnTiHoLiDaYs (ไม่รู้ว่า มันใช้ ID เดียวกับ บอร์ดหรือเปล่านะคับ)
Cyril Scarlet
ตอนนี้ เซิฟเน่าอ่ะครับ

เข้าไม่ได้ซักคน
Estelle18
เพราะลุงอามคนเดียว :3
ชั้นเกี่ยวไรฟะ

อยาก Submit map จะตาย ・゚・(ノД`;)・゚・

ปล. กรี๊ดดดดดด http://www.youtube.com/watch?v=AP3_eu8gpKQ

คนอัพ ใช้ skin ชั้นด้วยแน่ะ ♥
orioncomet

S i R i R u wrote:

ปล. กรี๊ดดดดดด http://www.youtube.com/watch?v=AP3_eu8gpKQ

คนอัพ ใช้ skin ชั้นด้วยแน่ะ ♥
อยากจะบอกว่าคนเล่นเป็นคนไทย lol
55555

คนบ้านเดียวกัน
DJPop
00:05 <Noobita> : djpop is the best ,_, should be BAT immediately
00:06 <Noobita> : your maps are like
00:06 <Noobita> : a treasure you just found and never wanna give away
00:06 <Noobita> : and you keep looking at the treasure all the time
00:06 <Noobita> : because its so beautiful
orioncomet
ทำกระทู้ให้ไปประจานกันละ อย่าลืมไปใช้บริการนะ ;)

Ps.. ชักจะเริ่มไม่พอใจชาวต่างชาติที่มาพร้อมกับบ้านของลุงอามละ :o
orioncomet
แจ้งให้ทุกท่านทราบโดยทั่วกันว่าosu! ได้ทำการเปลี่ยนHost จากเดิม
/server osu.ppy.sh 6667
เป็น

/server bancho.ath.cx
ขอให้อัพเดทเป็นเวอชั่นล่าสุดด้วย ทั้งใน irc mirc บลาๆๆๆ และosu!
(osu!นี้อัพง่าย ถ้าเชื่อมต่อเซิพเวอร์ได้มันจะจับupdate ทันที)
Kharl

orioncomet wrote:

แจ้งให้ทุกท่านทราบโดยทั่วกันว่าosu! ได้ทำการเปลี่ยนHost จากเดิม
เป็น

/server bancho.ath.cx
ขอให้อัพเดทเป็นเวอชั่นล่าสุดด้วย ทั้งใน irc mirc บลาๆๆๆ และosu!
(osu!นี้อัพง่าย ถ้าเชื่อมต่อเซิพเวอร์ได้มันจะจับupdate ทันที)
อันนี้เป็นโฮสต์ชั่วคราวนะครับ ไว้โฮสต์เดิมเสถียรเมื่อไหร่จะมาบอกให้ทราบอีกที

แล้วก็ ขออนุญาตแก้ชื่อโฮสต์ในโพสต์แรกของคุณ illuminist นิดนึงนะครับ
orioncomet
รับทราบ ∑d(≧▽≦*) OK!

EDIT: เพิ่มบอดอ้างอิง viewtopic.php?f=9&p=298422
orioncomet
=w= ตอนนี้ขอแจ้งให้ทุกท่านทราบ(อีกครั้ง)ว่า

ใช้ได้แล้ว
Wizelf
ไม่เคยเข้าแชทได้เลยอ่ะจ๊ะ //ซีด OTL เน็ตมันกากเกินสินะ ฮือออออออออ
orioncomet
new Bancho server เปลี่ยนจากเดิม

osu.ppy.sh
เป็น

cho.ppy.sh

viewtopic.php?f=9&p=367333
l3al3oom
ขอบคุณครับ :D

ลองโหลด IRC มาใช้ดูก็ดีเหมือนกันครับ :oops:
Topic Starter
illuminist
อัพเดตวิธีเข้าทางircใหม่นะครับ เพื่อให่รับกับ Authentication รูปแบบใหม่
Swordbadboom
ขอบคุณครับเพิ่งมาใหม่ไม่นาน
poypk
/โผล่/ (ปั๊มเนี้ยน) โดนตบ
คิดถึงจังง ม๊วฟๆ พลอยจังงง คิวจวงงง
Topic Starter
illuminist
ทำไมขึ้นมาอยู่ Announcement ได้ = =
เรื่องประกาศสำคัญเป็นจังเลยสั่งให้ย้ายมันขึ้นมาไว้ เพราะวิธีการเข้าเปลี่ยน (。≖ˇェˇ≖。)
kanon8596
รอสักครู่คร้าบถ้าจะออน เวอร์ชั่นใหม่มันช้าถ้ลง addon เยอะ
MillonzKub
ผมนานๆทีหลุดนะ
amiyama80
อย่างนี้ นี้เอง
Please sign in to reply.

New reply