forum

เวลาคุณเล่นOsu!! แล้ว ได้ rank D คุณจะทำยังไง [ไม่มีสาระ]

posted
Total Posts
31
Topic Starter
dash12
เห็น บอร์ดเงียบๆ เลยจะมา ทำให้ บอร์ด กลับ มาคึกคักอีกครั้ง มั้งนะ ! -3-

เริ่ม เลย ละ กัน

ถ้าผมได้ Rank D ผมจะ

1 ไปกิน ข้าว

2 กลับมา เล่น ต่อ

ถ้าได้ Rank D อีก ปิดคอม นอน ฮาๆๆๆๆๆ :) :)
Keiyaku
1.เปลี่ยน เพลงเล่นสิครับ
2.ผ่านไปนาน(ไม่)แสนนาน กลับมาเล่นใหม่ (รับรองไม่ B ก็ A)
l3al3oom
เล่นต่อไปเรื่อยๆครับ ผมรัว Amuro vs Killer - Mei แรกๆได้ D รัวจนมันได้ C รัวๆ :3
zerozaber
มีแค่ SS S กับ fail อ่ะ
A นี่นานๆเจอที ส่วน BCD แทบไม่เคยเจอ
N e i m i
จดในรายชื่อ เพลงที่ต้อง S
tan14007
- เศร้าสองวิ
- หาเพลงใหม่เล่น
Popura
เล่นไม่เคยได้ D อ่ะ พลาดตัวสองตัวก็เลิก เล่นใหม่ล่ะ โหมดผลไม้นะ...

ถ้าหมดโอสุบางเพลงมันต้องเก็บเอา Achievements แล้วยากๆก็ปล่อยไป ได้ถ้วยมาก็พอ
Tyistiana
ถ้าได้ดีผมเคลียสกอร์ทุกครั้งเลย -..-
AsprikaQ
หาเพลงโปรดเล่นดับอารมณ์ ไม่ก็ลากคนไปดอทแก้เซง -3-
Killer-spade
มองเกรดจากนั้นก็กด x ออกไปเลย- -
napozzz-chan
เล่นต่อไปเรื่อยๆ =w=
Fai-Chii
ค่อยๆ เล่น เดียวมันก้อดีขึ้นเอง
LostCool
เล่นจนกว่าจะได้ S หรือ SS -*- เล่น 1 ชั่วโมงเพลงเดียว ผมยังทำมาแล้ว

ปล. ช่วงนั้นบ้าขนาดหนักหน่ะกับเพลง Spata ของ มิคุอะ = ="
Natsuki Nanaka
ไปเล่นเพลงอื่นซักพัก....
แล้วกลับมาเล่นใหม่(ได้ B เลย..)
- LoliRuli -
แค่ได้ C ปกติก็ไม่ทนเล่นจนจบเพลงแล้ว 8-)
AkService
เล่นแก้เพลงที่ได้Dอีกรอบค่ะ
gapzaa54120
Dนี่ไม่ค่อยเคยได้นะ เพราะมันจะเฟลไปก่อนเลย คือเทคนิคผมที่จะไม่ให้Accมันลด ก็คือเวลาเล่นถ้ารู้ตัวว่า Accเพลงที่เรากำลังเล่นอยู่ สมมุติผมAcc 90.50 % แล้วเล่นสักแมพนึงแล้วเล่นห่วย เล่นจนจะจบนะครับ รีบหันไปดูAcc ถ้ามันได้น้อยกว่า 90.50% ก็รีบออกทันทีครับ แต่เราจะได้ไม่ได้Rank Score นะครับถึงแม้จะเล่นอีกรอบแล้วเล่นจบ มันก็จะหักไป ตามนั้น
termerys
FLIP TABLE!!
Boom
ทำใจให้สงบ แล้วกลับไปเล่นใหม่
แต่สำหรับผมแค่ Miss ตัวเดียว (ตำกว่า 4 ดาว) ก็ออกแล้วครับ
R u n e
เล่นไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้แรงค์ A
Meko
ก็มองเกรด
แล้วหัวเราะลั่นบ้าน 55555555555+
Fai-Chii

Citsuneko wrote:

ก็มองเกรด
แล้วหัวเราะลั่นบ้าน 55555555555+
ถ้าเป็นเค้านี้กรี๊ดลั้นเลยน่ะ ฮ่าๆ
R_P_G_old
ผมกุมขมับแล้วเล่นใหม่...... :shock:
Inferior_old
ไม่ทำไงคับ

อีกนัยหนึ่งคือมันเป็นเรื่องปกติ T_T

แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นเพลงที่ชอบ และเครื่องไม่กระตุกจริง ไม่ค่อยได้ต่ำกว่า B เพราะถ้าเป็นระดับความยากเกินความสามารถจะเล่นผ่าน มันก็จะเฟลแล้วไม่ได้เกรดไปเลย แต่ถ้าเล่นได้มันก็จะพอถูไถๆ ให้ได้สัก B-A (และเอาเข้าจริง ถ้าเพลงไหนลองเล่นแล้วเปอต่ำจัดๆ ก็มักจะไม่ค่อยแตะอีกหรอก เข็ด ...ยกเว้นไม่ได้เล่นนานจนทำใจได้แล้ว ถึงจะกลับไปลองแก้มืออีกรอบ)
yimmy2012
เล่นใหม่สัก2-3รอบ ก็ได้แล้วครับ แต่ถ้ามันอยากก็เปลี่ยนเพลงใหม่
Popura
ได้แรงค์ D ก็ได้
ถ้วยรางวัลใหม่
ไงครับ
-PrixMatK-
I'm cringed by my response I made before and I can't delete so I edited it out.
0oMercezo0
เล่นได้ดีกะเปลี่ยนเพลงทันใด แล้วลืมเพลงนั้นไปซัก5นาที แล้วกลับมาเล่นใหม่ :)
Nutsu-rock
หัวเราะปนร้องไห้ในใจ 3 วิ แล้วก็กด random เล่นต่อ
เลือก insane ใส่มอดทุกอย่างให้มัน auto - W - b
Hakurei Mieru

lostcool wrote:

เล่นจนกว่าจะได้ S หรือ SS -*- เล่น 1 ชั่วโมงเพลงเดียว ผมยังทำมาแล้ว

ปล. ช่วงนั้นบ้าขนาดหนักหน่ะกับเพลง Spata ของ มิคุอะ = ="
เคยเหมือนกัน​ 555 เจอเพลงชอบแล้วอยากได้ SS ทุกระดับ​ เล่นจนปลดล็อค Ob แหนะ
girlmomo
เล่นจนกว่าจะได้A
Please sign in to reply.

New reply