forum

มารวมพลังปั๊มคะแนนรวมประเทศกันเต๊อะ

posted
Total Posts
156
Topic Starter
heartnetkung
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
vincerio
ตามมาเชียร์~ :oops:

ขอให้ฝึกไปเรื่อยๆ ฮะ อย่าเพิ่งท้อ~ ใหม่ๆ ก็ยากหน่อยๆ ฮะ... หลังพอผ่านอะไรที่คิดว่ายากในตอนแรกได้แล้วก็ไปเจอไอ่ที่ยากกว่าอยู่ดี เอ๊ย อะไรๆ ก็ดูจะง่ายลง~ :lol:

/me ตูเล่นแต่เพลงอนิเมะนี่ฟ่า :lol: โดนเลยหนึ่งดอก :oops:
Axess_old
mouse มันก็เป็นหนูอยู่วันยังค่ำ
=w='

ตอนหมุน, บางที มันไม่หมุนเลยอ่ะ TwT
vincerio
^
มาตั้งสมาพันธ์คนใช้เม้าส์กันมะครับ :lol:
pete2528
ู^
ความคิดดี ใครเป็นคนตั้งดีละ
laikung0
^เห็นไจจังจากปากกา มาเป็นเม้าส์
เดี้ยวจะช่วยปั้มไห้วันละ 5เเสน
DJPop
ปักหมุดเลยหรอ -*-
Kharl
เห็นว่าเทคนิคการเล่นที่แนะนำมามีประโยชน์ดีครับ เลยจับปักหมุดซะเลย
This map has been deleted on the request of its creator. It is no longer available.
GrEaGaR
ใช้เม้าส์ =w=/ แฮ่ๆ

กดค้าง z , x ตอนสปินแจ่มมากเลยค่ะ > <
GolGate
orioncomet
อยากให้ลองเล่นเพลงที่ฟังจังหวะ และจับได้ง่ายๆ^^
หรือเพลงที่เราเคยฟัง พอจะรู้จัก หรือพอจะร้องเป็น จะทำให้สนุกมากยิ่งขึ้นนะ
>x< และรู้สึกว่ามันง่ายด้วย
(พลอยรุ้สึกแบบนั้นนะ :oops: )
orioncomet
ขออนุญาติอีกเรปติดกันน้า ><~

จะมาบอกวิธีหาเพลงถ้าเราอยากจะปั้มคะแนนในเพลงนั้นๆที่เรายังไมไ่ด้เล่น
และขี้เกียจเลื่อนหาเพลง

โดยให้เราเข้ามาในเว็ป osu! (login ด้วยน้า :oops: ) แล้วเข้าไปที่ Beatmaps > Beatmaps Packs
และเลือกดูตาม Packs
(.. ไม่ว่าจะโหลดเป็นpackหรือไม่ ก็มีขึ้้นบอกหมดจ้า)
แล้วดูว่าเพลงไหนยังไม่มีคำว่า CLEAREDต่อท้าย แปลว่ายังไม่ได้เล่น~

เมื่อเรารู้แบบนี้แล้วก็ไปโซโล่ในเกมส์ไ้ด้เลย!~

ถ้าไม่เข้าใจ เจอพลอยในไหน ถามได้หมดนะ ;)

เครดิตข้อมูล : คนบ้ามากที่สุดในจักวาล

ปล. แถมอีกนี๊ดดด ถ้าเราใช้เม้าท์(เราเนี่ยล่ะใช้เม้าท์ไม่ต้องถ้าเลยยัยบ้า- -) ให้เอา้ผ้าบางๆไม่ต้องหนามากนา -0-
มาพันข้อมือ หรือส่วนที่โดนเสียดสีบ่อยๆยิ่งตอนเรากำลังโซโล่อย่างเมามันส์แล้วล่ะก็ - -
เพราะมันจะลดการเสียดสีที่ข้อมือ และทำให้ไม่ด้าน ไม่ไหม้ และขยับข้อมือได้คล่องขึ้นด้วยน้า
(เพราะพลอยคิดว่าคงไม่มีใครใช้แผ่นรองเม้าท์แบบที่มีไอสูงๆขึ้นมารองมือตอนเล่นแน่(มั้ง))

Estelle18
ขอบคุณ สำหรับเทคนิคนะงิ :3

ว่าแต่ ไม่มี เทคนิค การส่องบ้างหรอ >W<~

ใช้ เม้าส์ เหมือนกัน :)
Iluhiwizel
แต่ก็หาจุกหน่อยนะ เพราะมันมี 100กว่า pack

นั่งกดดูเรื่อยๆ~*

/me เผ่นก่อนที่จะโดนคีย์บอร์ด
laikung0
ขอบคุณ มาก

Xen wrote:

แต่ก็หาจุกหน่อยนะ เพราะมันมี 100กว่า pack

นั่งกดดูเรื่อยๆ~*

/me เผ่นก่อนที่จะโดนคีย์บอร์ด
เทคนิคนี้เอาไว้สิ้นคิด เล่นไล่จากบนลงล่างคับ 8-)
เวลาต้องการปั้มคะแนนแต่เลือกเพลงไม่ถูก

ปล. avatar ใหม่สวยมะ > <
Iluhiwizel
orioncomet

laikung0
ู^เเล้ว สีเเดง ละจ้า สีเเดงเพลงนั้นมีเเค่ระดับเดียวเเละเล่นเเล้ว
สีส้มนะบางที่ไม่เล่นมันก็ขึ้นนะ เช่นไปส่องเขา(สำหรับSโดยเฉพาะ) เปิดMod auto
♥3♥
v
v
v
vถูกสิ
show more
Please sign in to reply.

New reply